News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

room to share

Previous topic - Next topic

Kim

Sawadee krub..Pa pall, P' Tum  and everyone....

I am now looking for the room to share. If anyone in Geneva hear anything, please let me know na krub..I am planning to move to the new place by the beginning of the year krub...Thanks a lot  

Kim  

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 1008 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

แม่น้องติ๊ดตี่

ถ้าที่เบิร์นนะ หาดูได้ตามหนังสือพิมพ์แจกฟรีนะ  คิดว่าทางเจนีวา ก็น่าจะมีเหมือนกัน  ถ้าเราลงประกาศหาห้องคงเสียค่าลงแพงเลย  คิดเป็นบรรทัดอีกดิ  

มีอีกวิธีหนึ่งนะ  เคยเห็นที่โค๊ป หรือไม่ก็มิโกร  จะมีป้ายประกาศฟรีนะคะ  บางคนเค้าไปเขียนประกาศไว้นะว่าต้องการคนร่วมแชร์ห้องเช่า  ถ้าไปซื้อของนะลองแวะไปอ่านดูนะคะ  เผื่อมีคนประกาศไว้  หรือไม่เราอาจจะเขียนบอกเองเลยว่าเราต้องการหาห้องร่วมแชร์ค่าเช่านะคะ(ฟรีนะ) ไม่รู้ภาษาฝรั่งเศสเรียกว่าอะไร  ทางฝั่งเยอรมันเค้าเรียกการเช่าห้องแบบนี้  WG (เวเก- โวนห์เกไมชาฟ)

สงสัยต้องถามป้าตุ้มละคะงานนี้

pall

สวัสดีจ๊ะตุ๊กตา
 ขอบคุณมากที่เข้ามาช่วยตอบ

สวัสดีจ๊ะKim  
 เอาใจช่วยจ๊ะขอให้หาได้ไวๆนะ

ตุ้ม

สวัสดีจ๊ะ Kim

จะไปแบ่งห้องหรือว่าหาแฟลตสำเร็จรูป  ไปติดต่อดูที่หอพักของมหาลัยแล้วยัง?  โทรมานะที่ทำงานก็ได้ที่บ้านก็ได้