News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

หนาว...........

Previous topic - Next topic

pop

อากาศที่สวิสตอนนี้ประมาณเท่าไร ติดลบไหมครับ  
  แล้วเดือน ธ.ค. -  ม.ค  อุณหภูมิประมาณเท่าไรครับ.

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0983 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

บัวขาว

ตอนนี้ก็เริ่มหนาวแล้วค่ะ อากาศเหมือนในช่องฟิซซซ์ตู้เย็นอย่างไงอย่างงั้นค่ะ ลบหนึ่งแล้วค่ะ  หิมะก็เริ่ม เริ่มทะยอยกันมาแล้ว ธ.ค. ถึง ม.ค ไม่ต้องพูดถึงช่องแช่แข็งดีดีนี่เอง บางทีแดดก็ไม่มีค่ะ แต่ถ้าไปเที่ยวบนดอยจะมีแดด เพราะข้างล่างเฆมมันบัง ช่วง ม.ค. โดยมากติดลบทุกวัน ถ้าวันไหนขึ้น หนึ่ง หรือ สอง องศา เป็นอะไรที่น่าดีใจค่ะ แต่ถ้าจะมาเล่นสกีเราว่าปีนี้หิมะลงเยอะค่ะจบข่าว!

fribourg

-4  -  -5 in the morning or plus
  1 - 2 in the afternoon

ตุ้ม

ที่เจนีวาประมาณ 0 องศาC หรือ - 1 องศาC ในตอนเช้า  กลางวันประมาณ 5 องศาC ถึง 8 องศาC แล้วแต่ว่าอยู่ในที่มีแดดหรือไม่

pall

เมื่อวานวันที่21พย.05
 หิมะโปรยที่บ้านเล็กน้อย
 ช่วงนี้อากาศหนาวและไม่ค่อยมีแดดเลย
 ช่วงนี้พยายามรักษาสุขภาพให้มาก
 คนเริ่มป่วยเป็นGrippeกัน
 ขณะที่เขียนที่บ้านมีแดดส่องนิดหน่อยสงสัยคงอารมณ์ดี

ตุ้ม

บรื๊อสสสสส  ลมเหนือทั้งหนาวทั้งพัดแรงมากมาตั้งแต่เมื่อวานแล้ว  สงสัยปีนี้จะหนาวววววกว่าทุกๆปี