News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

<<<ส่งข่าว....>>>

Previous topic - Next topic

pall

สวัสดีค่ะทุกๆคน
 ช่วงนี้ป้าอาจจะหายหน้าไปเพราะติดธุระหลายอย่าง
 และอยู่ในระหว่างปรับปรุงเวบ
 และเก็บรวบรวมข้อมูลเพื่อความเป็นระเบียบ
 ในการเข้าไปอ่านเป็นหมวดหมู่
 การทำงานค่อนข้างจะล่าช้าและใช้เวลานานพอสมควร
 การเปลี่ยนแปลงทางด้านรูปโฉมตอนนี้ยังเหมือนเดิม
 เพราะStephanไปรับใช้ชาติชั่วคราว
 ตอ้งรอให้เขากลับมาก่อน

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0974 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

ถ้าใครอยากอ่านเรื่องราวย้อนหลัง
 ซึ่งมีการปรับปรุงในการเขียนเพิ่มขึ้น
 และมีข้อมูลเสริมขึ้น
 สามารถเข้าไปอ่านได้
 การเก็บข้อมูลยังไม่เสร็จ
 และการพาเที่ยวสถานที่ใหม่ๆและอีกมากมาย
 หลายแห่งยังไม่มีเวลาเขียนเลย
 ถ้าเก็บรวบรวมข้อมูลเสร็จเมื่อไรจะรีบเขียนพาเที่ยวต่อ

ถ้าสนใจอยากเข้าไปอ่านของเก่า

**ข้อมูลทางด้านท่องเที่ยว**
 ให้กดไปที่ช่อง

Travelling  Guide

จะเห็นหมายเลข3ที่เขียนว่าพาเที่ยวในสวิตเซอร์แลนด์
  Webbord

pall

ถ้าใครอยากอ่านเรื่องราวย้อนหลัง  
 เกี่ยวกับความรู้สั้นๆเกี่ยวกับประเทศสวิตเซอร์แลนด์
 ซึ่งมีการปรับปรุงในการเขียนเพิ่มขึ้น  
 และมีข้อมูลเสริมขึ้น  
 สามารถเข้าไปอ่านได้  
 การเก็บข้อมูลยังไม่เสร็จ  
 กำลังทะยอยลงเก็บไปเรื่อยๆ

ถ้าสนใจอยากเข้าไปอ่านของเก่า  

**ข้อมูลความรู้..ต่างๆ**  
 ให้กดไปที่ช่อง  

Pall's  Short  Stories

จะเห็นหมายเลข4
 ที่เขียนว่าPall's  Short  Stories Webbord  

pall

พร้อมทั้งนี้ป้าขอขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาอ่าน
 และให้กำลังใจในการทำเวบนี้
 รวมทั้งขอบคุณทุกคนที่สละเวลาอันมีค่า
 เข้ามาช่วยแบ่งปันความรู้...ตอบคำถาม
 และช่วยเหลือผู้มีปัญหาต่างๆ...
 ขอให้ผลบุญจงช่วยตอบสนอง
 ให้มีความสุข...ความเจริญ...
 ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

อร

เรามาอยู่ที่นี้แค่เดือนเดี่ยวแต่แฟนเราบอกเราว่ารู้มากจังเกี่ยวกับสวิส........จนเขากลัวเราหาว่ารู้มาก.....ทำไงใด้ละคะเพราะเรามีข้อมูลดีนี......จะต้องขอบคุณเจ้าของ web....pallswiss thank you very much..ขอบคุณคะที่นำข้อมูลดีมาให้อ่าน...

ตุ้ม

สวัสดีค่ะคุณ Pall พรรคพวกกำลังรอดัวยใจจดจ่อจะดูบ้านใหม่ที่แจ่มแจ๋วค่ะ  อย่าหักโหมมากนะคะถ้ายังไม่มีเวลาก็ค่อยๆทำค่อยๆไป  เดี๋ยวจะตาดำแล้วไม่สวยนะคะ  บ้านเวลานี้ก็ดีแล้วแต่เจ้าบ้านอยากจะทาสีใหม่แต่งเติมต่อห้องนั่งเล่น  ลูกบ้านทั้งหลายก็จะรอเอาเสื่อไปปูเอาอาหารไปนั้งโจ้และสังสรรกันในบ้านใหม่ค่ะ  ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ

เทียนหอม

สวัสดีค่ะ ป้าพอล อาตุ้ม คุณอร
 ไม่รอคอย แต่ติดตามด้วยความระทึกในดวงหทัย : )

นิด( แม่ลูกหมูสามตัว)

หลายอาทิตย์แล้วนะที่ป้านอนดึกๆ อย่างไงรอฝ่านกลับแล้วค่อยทำต่อ ช่วงนี้นิดวิ่งเข้ามาดูบ้านแบบสายฟ้าแล๊บจริงๆ  กำลังเป็นหมูหอบแดด แฮกๆ ขนาดเป็นหมูตัวหย่ายยยเอ๊าะๆอยู่ ยังแบ่งภาคหายใจหายคอตัวเองไม่ทันเลย  อย่าหักโหมมากนะค่ะป้า รักษาสุขภาพด้วย นึกไว้ นึกไว้ ลูกๆหลานๆเค้าเป็นห่วง

pall

สวัสดีค่ะ คุณอร
 ขอบคุณมากค่ะที่แวะมาอ่าน
 และดีใจที่เวบนี้พอจะมีประโยชน์บ้าง
 ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำชมค่ะ

pall

สวัสดีค่ะคุณตุ้ม
 ขอบคุณมากค่ะสำหรับความเป็นห่วง
 เห็นว่าเวบนี้อายุครบ2ปีแล้ว
 และเห็นทู้ปะปนยุ่งไปหมด
 ไม่เป็นหมวดหมู่ก็เลยอยากจะแยกเก็บทู้เก่าๆ
 เก็บไว้ให้อ่านง่ายๆตามหมวดหมู่จะดีกว่า
 ขอบคุณอีกครั้งค่ะและหวังว่าเวบมาสเตอร์จะมีเวลามาทำให้

pall

สวัสดีจ๊ะเทียนหอม
 ขอบใจจ้า..ที่จะรอ..

pall

สวัสดีจ๊ะนิด
 เห็นรูปที่มาลงเป็นคนแก่ใส่แว่นแล้วสะดุ้ง.....
 ซ้ำเติมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆจริงๆๆ
 ช่วง2วันมานี่ไม่ได้เข้ามาเก็บข้อมูลเลย
 รู้สึกเบื่อๆบอกไม่ถูก...
 ขอบใจมากจ๊ะสำหรับความเป็นห่วง

อร

สวัสดีคะทุกคน...อออ เพิ่งจะครบ 2 ปีเอง อย่างนี้ ป้า pall ก็แค่ 20 กว่านะชิ แต่ไม่รู้ว่าฝากไว้แบงค์ไหนน่า...แต่สวิสนะเก็บความลับเก่งอยู่แล้ว....ฝากสวัสดีทุกคนด้วยนะคะ....''''__'''''...