News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

please..for some one know about computer internet

Previous topic - Next topic

nid

my home have computer.and now i have onemore computer   notbook frome thailand and want to have connect internet sam my hasband to my computer ..what i have to do or what i need to can hav connect..how much for can have connece please ..can tall me ..thank you somuch..i wait fron come puter....thank you

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0973 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

แม่น้องติ๊ดตี่

คุณนิดคะ  พอดีเรื่องคอม ฯ นี่ไม่ค่อยรู้เรื่องเลยคะ  แต่ว่าที่บ้านมีสองเครื่องชึ้นบน ชั้นล่าง  ต่อสายไม่สะดวก  สามีใช้*นี่ละคะ  ไม่รู้ภาษาไทยเค้าเรียกอะไร  แบบไร้สายนะคะ สัญญาณอินเตอร์เนตไปได้ไกลไม่รู้กี่เมตร แต่ว่าบ้านแม่สามีอยู่ข้าง ๆ ยังใช้ได้เลยคะเน็ตด้วยกันละคะ  ลองบอกให้คนที่บ้านไปหาซื้อได้ตามร้านคอมฯ ดูนะคะ  บอกได้แค่นี่ละคะ มากกว่านี้ไม่ได้แล๊วค๊า    ดูรูปเอานะคะ

อีกรูปด้านหลังกล่อง  เห็นในรูปเค้าต่อได้สองเครื่อง  ไม่แพงคะคิดว่าราคาประมาณ แบบร้อยกว่า ถึงสี่ห้าร้อยนะคะ  ต้องไปถามร้านขายอีกที เพราะตอบไม่ได้ตรงนี้ว่าทำไมราคาต่างกันนะคะ

ที่บ้านใช้อันนี้ค่ะ

ที่บ้านใช้อันนี้ค่ะสะดวกมากกว่าเดลิ๊งค์

ถามที่ร้านขายเครื่องใช้ไฟฟ้านะคะ

แต่ ดีลิงค์ มันเป็นแบบไร้สายนะคะ  ลองเลือกดูละกันคะ