News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ใครอยู่เจนีวารบกวนหน่อยค่ะ

Previous topic - Next topic

enfant

อยากรบกวนถามว่าที่เจนีวา  มีร้านทำผมคนไทยไม๊คะจะยืดผมน่ะค่ะ
 แล้วราคาประมาณเท่าไหร่คะ ขอบคุณมากค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0825 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีจ๊ะenfant
 เรื่องร้านทำผมคนไทยแถบนั้นป้าไม่รู้จ๊ะ
 ต้องขอโทษด้วยที่เข้ามาช่วยตอบเรื่องนี้ไม่ได้.
 รอคนอยู่แถบนั้นให้เข้ามาช่วยตอบดีกว่า.

ถ้าใครอยู่แถบเจนีวาถ้าทราบช่วยเข้ามาช่วยตอบด้วยจ๊ะ
 ขอขอบคุณมาก.

เทียนหอม

สวัสดีค่ะ ป้าพอล กะ คุณ enfant
 ด้วยประสบการณ์อันน้อยนิด ไม่สามารถตอบคำถามได้ค่ะ
 อาตุ้มก็ไม่อยู่ช่วงนี้ ประมาณเกือบสองอาทิตย์จะกลับนะคะ

pall

สวัสดีจ๊ะเทียนหอม
 ขอบใจมากนะจ๊ะช่วงที่ไม่อยู่ที่เข้ามาช่วยตอบคำถามต่างๆ
 เพิ่งรู้ว่าคุณตุ้มไม่อยู่.ช่วงนี้ป้าจะนอนยาวจนตะวันตกดิน
 ยังปรับตัวไม่ลงเกี่ยวกับเวลา.
 และยอมรับว่ายังเพลียสุดๆกับการเดินทาง.

เทียนหอม

สวัสดีค่ะ ป้าพอล

ถ้ายัง jet lag อยู่ พยายามนอนเป็นเวลานะคะ ตอนเช้าเดินออกมารับแสงแดด ร่างกายจะได้รู้ว่า ตอนนี้เช้าแย้ว ห้ามง่วงนอนนะ กลางคืนก็ฝืนใจนอนให้หลับ  

ของหนูถ้าบินไปไทยกลับอเมกา ก็ปรับตัวสามสี่วันเป็นอย่างต่ำค่ะ ไม่งั้นก็อาทิตย์นึงเลย โดยเฉพาะ ถ้าใจยังอยู่เมืองไทย แต่ตัวอยู่เมกาก๊ะ อิอิ

หนูไปเที่ยวน้ำตก Rhine Falls แล้วก็เมือง Stein am Rhein มาแย้วค่ะ ชอบมากกกกกก บิ๊กชอบน้ำตก ส่วนหนูชอบเมือง  Stein am Rhein มาก ถึงขนาดขากลับแวะกลับมาเดินเที่ยวอีกรอบเลยค่ะ และเป็นความบังเอิญอย่างมาก ที่ทำให้ได้เจอเพื่อนสมัยประถมที่นั่นก่อนจะจับรถไฟกลับพอดี ถ้าไม่แวะคงไม่ได้เจอกันแย้ว ไม่ได้เจอกันมายี่สิบปี มาเจอกันที่เมืองเล็กๆในสวิส เป็นอะไรที่ surprise มากๆค่ะ เค้าอาศัยอยู่ที่ประเทศ Leichenstein อ่ะค่ะ ไม่อยากจะเชื่อว่า จะจำกันได้ แสดงว่า เวลาล่วงเลย แต่คนไม่ร่วงโรย ใช่ปะคะ อิอิ  

วันจันทร์หนูบินกลับแย้วนะคะ ป้าพอล อยากบอกว่า มีความสุข มีเวลาดีๆที่นี่มากๆ เป็นประสบการณ์ที่ไม่มีวันลืม หากมีโอกาสจะกลับมาอีก คราวนี้จะจูงลูกๆมาด้วยยยยยยยยยยยยยย

ขอบพระคุณ ป้าพอล ที่เป็นส่วนนึงของเวลาดีๆของเราที่นี่ค่ะ _/\_

pall

สวัสดีจ๊ะเทียนหอม
 ยอมรับว่าปรับตัวยากจริงๆ
 เพราะเวลาที่อเมริกาแตกต่างกันหลายแห่ง
 ตอนที่ป้าอยู่บนเรือ2อาทิตย์รู้สึกเลยว่าเพลีย
 และคอยแต่จะนอนหลับ
 และเข้ารัสเซียอีก
 พยามยามตื่นแบบที่เทียนหอมบอก..ออกมาดูดอกไม้
 แต่แล้วไม่ไหวฟุบ...ต้องเข้านอนรวดเดียวทั้งวันอีก
 คิดว่าคงใช้เวลาหน่อยแต่ก็ดีไปอย่างรู้สึกว่าตัวเอง
 ช่วงนี้สดชื่นมาก.นอนหลับดีอย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน
 ป้าเป็นคนที่นอนน้อยมากและหลับยาก
 แต่ตอนนี้หลับลูกเดียว.

เวลาผ่านไปไวเหลือเกินเทียนหอมจะกลับบ้านแล้ว
 ช่วงนี้เราไม่ได้แชทกันเลย.
 ดีใจที่ไปเที่ยวStein am Rhein มาแล้ว.ป้าก็ชอบที่นั่นมาก
 ชอบสถานที่เก่าแก่และรูปภาพวาดเก่าแก่สวยๆ
 ภาพวาดของStein am Rhein  
 เป็นการแสดงถึงความมั่งคั่งของคนเป็นเจ้าของ
 และมีประวัติความเป็นมา.

ดีใจที่เทียนหอมได้เจอเพื่อนเก่า.โลกกลมจริงๆ.
 คิดว่าเราคงได้เจอกันอีกนะจ๊ะถ้าป้ายังมีชีวิตอยู่
 จะรอดูหลานจ๊ะ.

ซาลามี

สวัสดีค่ะ ป้าพอล .....กลับมาแล้วด้วยความเหนื่อยหรือคะ!
 อิอิ ก็ไม่สาวแล้วอ่ะนะ  
 เที่ยวสนุกมั๊ยคะ  

คิดถึงค่ะ