News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

มี Thai festival ที่เจนีวาเมื่อไหร่ค๊ะ

Previous topic - Next topic

swiss

ได้ข่าวมาว่ากำลังจะมีงานนี้....จัดที่ไหนของเจนีวาเหรอค๊ะ...กำลังจะไปเที่ยวพอดี...อยากไปเจอคนไทยที่โน่นบ้าง.. :>

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0822 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

jang

มีช่วงนี้แล่ะค่ะ เพิ่งไปมาเมื่อ ไม่กี่วัน

ไปถึงตัวเมืองก็เจอเลยค่ะ แถวริมทะเลสาป น้ำพุเจ๊ท

มีร้านไทยตั้งซุ้มหลายร้าน แต่ แจงไปตอนกลางวันเค้ายังไม่จัด รู้สึกจัดตอนเย็นๆ  

คนไทย ที่จะเห็นแน่ๆ ก็ ที่ร้านขายของที่ระลึก หน้าท่าเรือ ตรง น้ำพุเจ็ทนะคะ ถ้าเป็นคนไทยด้วยกัน พี่แกลดให้ค่ะ

ถ้าไปถึงตอนกลางวัน แวะไปเที่ยวในเขตเมืองเก่าก่อน แล้วตอนเย็นค่อยเที่ยว งานมิวสิค สิคะ  

ประทับใจเมืองเจนีวามาก ตึกสวยๆ งามๆ เยอะไปหมด อย่าลืมแวะ เอาแผ่นที่ และจุดท่องเที่ยว ที่ ทัวร์ลิสเซ้นเตอร์ก่อนนะคะ