News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

((((ปากาด))))

Previous topic - Next topic

อิอิ หนุกหนานๆจ้ะ

ไม่รู้ใครไปยืนร้องแงๆ อยู่ที่หน้าห้องเลขที่ 0415 โน่นแน่ะจ้า 

ช่วยไปดูกันหน่อยดิ 

ตามหาพี่ซาลามี่

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0781 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

อิอิ

pall

สวัสดีจ๊ะซาลามี่
 ไม่ตอ้งร้องไห้แล้วจ้า...เดี๋ยวน้ำท่วมคอม...
 ไปเที่ยวไหนมาจ๊ะหายไปเสียหลายเดือน.
 ดีใจที่กลับบ้านหลังคาแดง..อีกครั้ง.
 มาคราวนี้มีน้องๆและพี่เพิ่มอีกหลายคน.
 ห้ามหนีเที่ยวอีกนะ.

jang

พี่ซาลามี่ ปลอดภัยดีใช่มั้ยคะ

แบบนี้ค่อยโล่งใจขึ้นหน่อย

แจงไม่สบายใจเย  ที่เป็นคนนัดพี่แล้วพี่หายไป

แจงกลัวเกิดเหตุไม่ดีกับพี่นะคะ

- - -

พวกเราเป็นห่วงพี่กันเหลือเกิน  

ตอนนี้ก็กลับมาคุยกันเหมือนเดิมนะคะ

ซาลามี่

ตอบน้องนู๋แจง

ยังใช้เวรใช้กำไม่หมด คง(ตาย)ยากอ่ะจ้ะ

เมื่อคืนก็ฝันว่า ทั่นยมพบาล นุยาดให้อยู่ต่ออีกห้าสิบปี  
 แว๊กส์! ไหวป่าวมะรู้นิ  

ซาลามี่

ถึงคุณป้าพอลค่ะ

ดีจัง! มีพี่เพิ่มอีำกหลายคน ใครมั่งเอ่ย จะได้สะหวัดดีถูก
 คนที่เป็นพี่ นี่ต้อง ห้าสิบพลัส ใช่ไหมเอ่ยจ้า

ส่วนน้องๆ ก็คงน่ารักกันทุกคนนะจ๊ะ  
 ว่าแต่ว่า ชาดำเย็น ไปไหนแล้วจ๊ะ !!

pall

เอาลิงค์ตอนที่ซาลามี่เข้ามาคุยกันครั้งแรก
 เอามาให้ดูว่าอบอุ่นแค่ไหน...
 และคนที่เข้ามาใหม่ๆ..คนที่อ่านและแอบอ่านจะได้เห็นว่า
 ซาลามี่เป็นวัยเดอะรุ่นขนาดไหน..

หัวข้อ...0318

http://www.pallswiss.com/cgi-bin/webboard/generate.cgi?content=0318&board=pallswiss

ชาดำ..เข้ามาลาป้าและพี่ๆลองเข้าไปอ่านทู้ที่เขียนลา

http://www.pallswiss.com/cgi-bin/webboard/generate.cgi?content=0696&board=pallswiss

ป้าก็ยังคิดถึงเขาอยู่เลย..ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้าง
 เขาเป็นคนที่เข้ามาเฝ้าห้องนี้..พูดคุยสนุก..ให้ข้อคิด
 และคำแนะนำดีๆหลายอย่าง..
 ชาดำคงยุ่งและมีหน้าที่ภาระเพิ่มขึ้น..
 ถ้าชาดำเขาแวะเข้ามาอ่าน...
 หรือรู้ว่าซาลามี่เข้ามาคงเข้ามาทักทายซาลามี่...
 ตามประสาคนคุ้นเคยกันจ๊ะ

ตุ้ม

สวัสดีค่ะคุณซาลามี่ ดีใจที่ได้พบคนเก่าหน้าใหม่ค่ะ  ช่วยกันมาโหมโรงกับเป็นกองเชียร์ให้คุณ Pall กันหน่อยนะคะ กลัวบ้านจะเหงาเพราะคุณ Pall จะแอบไปเที่ยวจุ๋งจิ๋งฮันนีมูนกับลุง 2 คนตั้ง 3 อาทิตย์ กลับมาคงมีเรื่องเล่าและของดีๆมาฝากบ้างพวกเราบ้าง

สวัสดีจ๊ะแจง ห้ามทิ้งทวนไปนะ  มาช่วยกันเป็นพม่ารำขวานบ้านนี้บ่อยๆนะ ไม่รำขวานก็ร่ายเพลงยาวตามถนัดก็ได้  ป้าวาดลวดลายไม่พริ้งเท่าแจงต้องขอเป็นกองหนุน

สวัสดีจ๋ะชาดำ(คนสวย)  คิดถึงมากๆ  บ่นซะจนไม่รู้ว่าชาดำจามไปเท่าไรแล้ว  แอบมาจ๊ะเอ๋พี่ป้าน้าอาและเพื่อนๆหน่อยนะ  ทุกๆคนรักและพร้อมท้งคิดถึงชาดำมากๆๆๆๆ  ลืมป้าแล้วเหรอส่งเมล์มาป้าบ้างก็ได้  Sueiten@hotmial.com จะรอๆๆๆๆ

สวัสดีค่ะคุณ Pall ดีใจดัวยที่มีพรรคพวกเก่ามาเยี่ยมเยียน  คนน่ารักใครเค้าก็คิดถึงลืมไม่ลงพอมีโอกาสเค้าก็จะเข้ามาหา  ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ  พวกเราไม่ยึดบ้านหรอกแต่จะช่วยกันปัดกวาดเช็ดถูให้สะอาดไว้รอรับตอนคุณ Pall กลับมาจากฮันนีมูนรอบหนึ่งพันหนี่งร้อยค่ะ

pall

โหอยู่ต่อีก50ปีไหวเหรอ...
 ป้าคงซี้ม่องไปนานแล้วจ๊ะ.อยู่ไม่ไหว.
 อืมอีก50ปีป้าคงตะบันน้ำกินแน่ๆ...
 อิอิ..เอาใจช่วยต่ออีก50ปีจ๊ะ.
 อย่าลืมเล่นLotto..นะเงินรางวัลตั้งหลายล้านนนนนนนน...
 ป้ามีแล้ว1ล้าน..พอแล้วไม่เอาอีก....
 ซาลามี่ไปซื้อก็แล้วกันนะ...ได้มาก็มาแบ่งน้องๆแถวนี้
 ถ้าใช้ไม่หมด

pall

สวัสดีค่ะคุณตุ้ม
 อ่านที่คุณเขียนแล้วขำมาก.
 สงสัยเที่ยวงานนี้ลุงคงวางแผนบางอย่างต่างหาก.

ซาลามี่

หมด..........!
 หมดกันพอดี (เลย อด ทำสาว) ป้านะป้าพ๊อลลล
 ก็คุณป้าพอลเล่นเอากระทู้ฟามหลัง มาเปิด มาเผย ซะสิ้นเรื่อง  หมดกันพอดี 555
 ============================================

นี่เพิ่งย้อนไปอ่านกระทู้นั้น
 ก็เพิ่งเห็นว่า เป็นคนที่มีมารยาทเสียมากทีเดียว เพราะไม่ได้ทักทายคุณธีระเดย์
 เพิ่งเห็นจริงๆค่ะ ว่าไม่ได้ทักทายคุณกลับ(คงลืม!) ขอโทษเป็นอย่างมากค่ะ
 ถ้าคุณธีระเดย์ผ่านมาทางนี้ก็ สวัสดีค่ะ ซะที่นี้เลย นะจ๊ะคุณ dayละที
 เอ๊ย! คุณteeraday
 =============================================

สวัสดีค่ะ คุณตุ้ม ยินดีที่รู้จักค่ะ
 เรียกกันอย่างไรดี ถึงจะใช้ศักดิ์ถูกต้องคะ! วานบอกข้าน้อยด้วย  
 =============================================

ป้าพอลวางแผน ซ้อนแผนลุงสิจ๊ะ อิ อิอิ (สนง. ราชการลับ)

teeraday

ขอบคุณครับคุณซาลามี่  ตอนนี้ผมไม่ค่อยมีโอกาสเข้าเน็ตครับ

อย่างไรก็ด้ายครับ สำหรับความหมายของชื่อ แต่ที่มาคือผมเป็นคนพิจิตร เมืองชาละวัน แต่เนื่องจากชื่อนี้มีคนใช้ไปแล้ว จึงคิดว่า จะตั้งอย่างไร ให้สื่อถึงตรงนี้ได้ และไม่เหมือนใคร จึงออกมาเป็น
 tea=ชา ra=ละ day=วัน ครับ

ขอบคุณป้าpall ที่อยู่เวปผม
 http://members.thai.net/teeraday/webs4/index.htm แต่รู้สึกจะเงียบเหงามากมาก

สำหรับช่วงเวลาที่หายเงียบไปก็มีเรื่องผ่านเข้ามาในชีวิต แต่ไม่ต้องเป็นห่วงนะครับ ตอนนี้ดีขึ้นเยอะแล้ว
 http://www.pantown.com/board.php?id=8985&name=board3&topic=146&action=view

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

สวัสดีค่ะป้าจ๋า ป้าตุ้ม คุณชาละวัน ( ไม่ได้ชาทุกวัน  tea=ชา ra=ละ day=วัน ) ดีใจที่เห็นคุณซาลามีกลับมาอีกครั้ง หายหน้าหายตาไปนานเลย สบายดีนะค่ะ คราวนี้บ้านหลังคาแดงนี้คงมีสีสรรเพิ่มอีกมากเลยเพราะคุณ

ซาลามี่

ขอบคุณคุณชาละวันสำหรับคำอธิบายที่มาที่ไปของชื่อค่ะ (อย่างเก๋ไก๋จริงๆ)
 เป็นชื่อที่ยอดเยี่ยมมาก  
 สมควรจดทะเบียนลิขสิทธิ์เป็นอย่างยิ่ง จริงๆนะคะ

==================================================

คุณนิดปากหวานค่ะ มดขึ้นบ้านแล้วนะคะ คริๆ

ตุ้ม

สวัสดีค่ะคุณซาลามี  จะเรียกอะไรก็ไม่รังเกียจค่ะ ทุกๆคนที่บ้านนี้เป็นเพื่อนกัน มีอะไรก็แบ่งปันโดยเฉพาะอย่างยิ่งคุณมีอารมย์เฮฮาดีมากเอามาแบ่งปันกันบ่อยๆนะคะ(แอบติดใจเป็นแฟนแล้วค่ะ)  เรื่องรุ่นตอนนี้ก็เริ่มเดินลงเขาไปทุกๆวันเพราะขึ้นไปถึงยอดแล้วเนี่ย  ไม่เหมือนคุณ Pall ที่ยังคงจ๊าบไต่เขาขึ้นอยู่ตลอด