อยากทราบว่าระหว่างที่รอหย่าจะทำยังไงดี และต้องใช้ระยะเวลานานเท่าไหร่

Previous topic - Next topic

เดียวดาย

สวัสดีค่ะ มาอ่านเวปนี้ก็ระยะนึงแล้ว มีหลาย ๆ อย่างที่เป็นสาระน่ารู้มาก มีคำถามน่ะค่ะ คือว่าคนรู้จ้กน่ะค่ะ เค้าขอหย่ากับสามีแล้วตอนนี้รอคำสั่งศาลอยู่ แต่สามีเค้าไม่ยอมหย่าให้ อยากทราบว่าทำยังไงถึงจะให้เรื่องไปเร็วคะ เพราะมันทรมาณและอึดอัดมากในระหว่างที่แยกบ้าน คือผู้ชายมาตามรังควานไม่หยุด และก็เรื่องลูก แล้วอีกอย่างคือไม่ทราบว่าจะขอความช่วยเหลือจากใคร มีความรู้สึกเหมือนอยู่กลางฝูงอีแร้งยังไงไม่รู้ คือภาษาก็ได้งู ๆ ปลา ๆ พูดมาเป็นสิบ เข้าใจไม่ได้ถึงหนึ่งส่วน และฝ่ายชายก็ญาติเยอะ รุมโจมตีฝ่ายหญิงฝ่ายเดียว อยากจะขอคำแนะนำให้ความช่วยเหลือที่สามารถจะติดต่อให้ดำเนินเรื่องได้เร็วกว่านี้หน่อยน่ะค่ะ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0697 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

ไม่ทราบว่าเพื่อนคุณอยู่ในเขตจังหวัดไหนค่ะ จะได้ให้ข้อมูลได้ถูก

pall

สวัสดีจ๊ะเดียวดาย
 เอาใจช่วย...อย่างที่นิดบอกมา..ช่วยบอกเขตรัฐ
 เราจะได้ช่วยออกความคิดเห็นได้ง่ายหน่อย..
 เพราะแต่ละรัฐกฎหมายจะไม่เหมือนกัน..และ
 พวกข้อมมูลต่างๆสำคัญมากต่อการออกความคิดเห็น
 ป้าเข้าใจดีจ๊ะว่าการที่เราไม่รู้อะไรเลย
 เสียเปรียบมาก..ถึงแม้จะมีทนายมาช่วย...
 การขอหย่า..เป็นเรื่องที่ซับซ้อนมาก...และต้องมีเหตุผล
 ในการขอหย่า...อย่างที่ศาลเห็นสมควรมากจริงๆ