News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

My Switzerland

Previous topic - Next topic

Garfield

ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดี คือว่าการ์ฟิวด์จะกลับศุกร์นี้แล้ว ยังไม่ได้เจอป้าๆเลย ก้อแค่ได้เจอพี่ทอมครั้งเดียว เรื่องมันยาว เพราะเลิกกับแฟนที่ทะเลาะกัน และเค้าก้อให้เรากลับ และก้อต้องเสีย Permit B ไปเลยทั้งๆที่มันมีอายุหนึ่งปี ฟิวเองก้อไม่มีเพื่อนสนิทที่นี่ และไม่ค่อยรู้เรื่องกฎหมายที่นี เวลามันก้อน้อย เพราะเค้าเจองตั๋วเร็วกกว่าที่เราขอร้องไว้ พยายามทุกอย่างแล้วเท่าที่คนอย่างฟิวทำได้  

ประมาณ 4 เดือนที่นี่ ฟิวได้ประสบการณ์มากมาย ยิ่งช่วงหลังต้องหนึ่งเดือนที่ผ่านมาต้องเข็มแข็งมากๆ ได้เรียนรู้จิตใจคนมากขึ้น และในขณะเดียวกันก้อเข้าใจตัวเองและชีวิตมากขึ้นด้วย

จะไม่มีวันลืมประสบการณ์ชีวิตราคาแพงที่นี่เลย

ฟิวหวังว่าคงจะได้มีโอกาสมาเที่ยวที่นีอีก หากมีโอกาสครับ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0662 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

tom of swizz

i hope to meet u again here good luckj in everything
 keep in touch nakub
 u r a good boi .

ส้มตำ

ชีวิตคือการดิ้นรน....ขอให้โชคดี.....ข้างหน้ายังมีอีกหลายทางที่จะเดิน

blacktea

สร้างจุดมุ่งหมายเอาไว้ในทางที่ดี
 แล้วซักวันคุณจะเดินไปถึงตรงนั้นได้ค่ะ
 โชคดีนะคะ เสียดายไม่เคยได้เจอกันเลย

Garfield

ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ อยากกลับบ้านเร็วๆ คิดถึงครอบครัว เพื่อนๆและอีกหลายอย่างๆที่เมืองไทย :)

ตุ้ม

สวัสดีจ๊ะแมวสีส้ม
 ขอให้โชดดีและเริ่มต้นใหม่ให้แจ่มใสนะ  พลาดเป็นครูหลังจากพายุฝนแล้วฟ้าก็จะแจ่มใสและมีสายรุ้ง

miko

ขอให้โชคดีคะ เดินไปข้างหน้าเริ่มต้นชีวิตใหม่อาจจะมีอะไรดีๆรออยู่ก็ได้ใครจะไปรู้ อย่าคิดมาก เป็นกําลังใจให้คะ

blacktea

ถือโอกาสสวัสดีป้าตุ้มก่อน
 กำลังนั่งคิดถึงป้าอยู่เลยค่ะ
 ว่าหายไปไหน ไม่สบายหรือเปล่า
 ป้าสบายดีนะคะ

บัวขาว

หนทางข้างหน้ายังอีกไกล ฝันให้ไกลไปให้ถึง

นิด( แม่ลูกหมูสามตัว)

ตราบที่ยังมีลมหายใจ ก็ยังมีความหวัง  สู้นะ เจ้าแมวสีส้ม

pall

สวัสดีจ๊ะGarfield
 ก่อนอื่นป้าขอแสดงความเสียใจด้วยจ๊ะ
 เข้าใจถึงความรู้สึกดีมากๆ
 ความรักคือความทุกข์...
 ความรัก..เป็นบทเรียนที่ไม่รู้จบ...
 รู้จักรัก...ถึงแม้จะผิดหวังหรือเสียใจ...
 ดีกว่าไม่รู้จักรัก...หรือมอบความรักให้ใคร..
 ขอให้Garfield..จงก้าวต่อไปข้างหน้า...
 ด้วยจุดมุ่งหมาย...และหัวใจอันแข็งแกร่ง...
 ตราบใดที่ลมหายใจยังมี..ชีวิตของGarfield
 ยังมีความหวัง....
 ขอให้Garfieldโชคดีในอนาคตนะจ๊ะ

jang

แฮ่ะๆ

รูป ของGarfield หล่อจัง  

หุหุ

อยากบอกว่า  

วันนี้ไม่ใช่วันสุดท้ายของชีวิต

อยากให้

ยิ้มรับกับทุกปัญหาที่เกิด

ปัญหา มีไว้แก้ ไม่ใช่มีไว้ กลุ้ม นะคะ

คนที่ไม่มีปัญหา คือคนที่ไม่ได้ทำอะไรเลย

พวกเรา ยังรอพี่กลับมาเยี่ยม ดินแดนสีเขียว นี้ อยู่เสมอจ๊า

pim

good lucky with your new life.

เขมรน้อย

อ่านความเห็นที่สิบของป้าแล้วเขมรน้อยน้ำตาคลอค่ะ ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะค่ะ และขอให้โชคดีค่ะ ซักวันหนึ่งถ้าเราไม่ท้อ สิ่งที่หวังจะเป็นของเราค่ะ (ปลอบใจต้วเองด้วยน่ะนี่)

เกตุึ

เสียใจกับกาฟิ้วด้วยนะ หล่อๆอย่างนี้มาซบอกเต่งตึงของแจงก็ได้นะ  
 ถ้าไม่กลัวพี่ยักษ์ แต่ถ้าต้องการอกเ*่ยวล่ะทางนี้เล้ยน้อง  

ขอเหน็บกลับเมืองไทยด้วยคนได้ป่าวอยากกลับมาก  

สุดท้ายล่ะเล่นมากล่ะ ก็ขออวยพรให้กาฟิ้วมีชีวิตใหม่ที่สดใส
 ซาบซ่าส์ และมีความสุขกับคนใหม่ที่กำลังจะมาในอนาคตนะคะ