วีซ่าเลงเก้น เข้าสวิสได้มั้ยค่ะ

Previous topic - Next topic

โอโนะ

ถ้ามีวีซ่าเชงเก้นจะเข้าสวิสได้มั้ยค่ะ คือจะไปเที่ยวสวีเดนแล้วไปสวิสต่ออ่ะคะ อยากไปสวิสเซอร์แลนด์มากกกกก แต่ไม่รู้ว่าต้องทำวีซ่าต่างหากหรือป่าว รบกวนเพื่อน พี่ ช่วยตอบให้หายสงสัยด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆๆ เลยค่ะ :-)

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0158 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เกตุ

เข้าได้ค่ะคุณโอโนะ เที่ยวให้สนุกนะคะ

น้องต่ายค่ะ

แล้วถ้าขอวีซ่าเชงเก้นมา แต่ว่าเข้าประเทศสวิสก่อน แล้วค่อยบินต่อไปประเทศในกลุ่มเชงเก้น จะได้ไหมคะ

หนุ่ม

ผมคิดว่าได้นะ แต่คุณต้องมีหลักฐานมั้งว่าคุณจะบินต่อไปประเทศอื่นจริง ก็ลองโชว์ตั๋วให้เค้าดูนะครับ

เท่าที่ผมเจอมา (เค้าบอกมาอีกที) การที่คุณจะเข้าสวิตฯด้วย Schengen นั้น วีซ่าของคุณควรเป็น Multiple-entry ด้วยนะครับ

โชคดีครับ

หนุ่ม

pall

สวัสดีจ๊ะเกตุ
 สวัสดีค่ะคุณหนุ่ม
 ขอบคุณมากค่ะที่เข้ามาช่วยตอบให้ข้อมูลเกี่ยวกับวีซ่า

สวัสดีค่ะคุณโอโนะ
 ไม่มีปัญหาค่ะ

สวัสดีค่ะคุณต่าย
 อย่างที่คุณหนุ่มบอกมาค่ะไม่มีปัญหาอะไร
 คุณเข้ามาเที่ยวได้เลยค่ะ
 และลองเข้าไปอ่านดูลิงก์ที่คุณหนุ่มบอกมา