News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ไปมาเเล้วคะ

Previous topic - Next topic

มาราตี

หวัดดีค่ะป้าพอล น้องชาดำ เเละเพื่อนๆทุกคน

มาราตีไปซูริคมาเเล้วค่ะ..เเละ   เพิ่งกลับมาวันนี้เอง...  ไปเเค่ไม่กี่วัน เกือบต้องกลิ้งมาเลยเเน่ะ  

ต้นตาล เพื่อนรัก เลี้ยงซะ หน้าบวมเลยค้า555555 (บวมเพราะอ้วน คะ ไม่ใช่โดนต่อย ฮิ ๆ ๆ)

เเละได้ไปเดินช๊อปที่ในเมืองซูริคด้วย เเน่ะ เเต่ไม่ได้อะไรมาเยอะหรอก คะ  เพราะ จะซื้ออะไร มาราตีต้อง มานั้ง บวก ลบ คูณ หาร เป็น ออยโร  ซื้อมากๆ ก็ต้องคิดมากๆ  เหนื่อยคะ

ไปซูริคทีไร ได้ขนอาหาร เเละผัก ไทย มา เต็มรถทุกที เลยละ(ที่ร้านจีน นั้งรถราง สาย 14 ชาดำรู้จักป่าว)  ตรงนั้น ใกล้กับ บ้านต้นตาลเค้าเลยละ  ไปร้านขายของไทยที่นั้นทีไร มาราตีละ อิจฉา คนไทยในสวิสทุกทีเลยอะ
 ของไทยที่นั้น มีทุกอย่าง มากกว่าที่นี่อีกน่ะ  เเละราคาก็ย่อมเยาว์กว่าเยอรมันเยอะๆๆๆๆๆๆๆเลย  คิดเเล้ว อยากย้ายไปอยู่สวิสซะเลย 555555  จะได้ทานเเต่อาหารไทยทุกๆๆๆๆวัน 555  

ชาดำพี่ขอโทษด้วยน่ะคะ ที่ไม่ได้เมลไป หา ก่อนไป  

เเต่หน้าร้อน คิดว่าจะไปอีกรอบนะ เราคงได้เจอกันน่ะคะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0546 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

ส้มตำ

หวัดดีทุกๆคนค่ะ
 มาราตีมาขนของที่สวิสไปกิน...พี่กับชอบไปขนของที่เยอรมันมากินเพราะมันถูกกว่ากันมาเลย...ที่..Aldi..อกปดย่างอร่อยมากเลยกล่องละสามรอ้ยห้าสิบกรัม....สองออยโรกว่าๆ...สว่นที่สวิสสองร้อยห้าสิบกรัม..กล่องละแปดฟรังค์เก้าสิยนะจ้ะต่างกันลิบลับเลย

ส้มตำ

ขอให้ทุกคนมีความรักตลอดไปนะจ้ะ

ส้มตำ

ส่งรูปผิดจ้า...ส่งอีกครั้ง

maratee

ใช่ส้มตำ ของที่ ไอล์ดี้ ถูกจริงๆ  มาราตียังขนไปให้เพื่อน เต็มรถเลย  ตอนผ่านด่าน ก็กลัวๆ อยู่เหมือนกันนะ เเต่ เขาก็ไม่ได้เปิดรถตรวจหรอก...  เคยขนไปให้เพื่อน 3-4 ครั้งเเล้ว ละ
 ทุกอย่างเลยน่ะ  น้ำมัน,กระดาษ,น้ำยาล้างจาน,ผงซักฟอก, ครืมอาบน้ำ ,ยาสีฟัน ฯลฯ  

มาราตี จะไปขนเเต่ของไทย จากสวิสค่ะ  ของธรรมดาๆ ไม่ขน หุ หุ หุ  

สุขสันต์วันวาเลนไทน์คะ ทุกๆคน

ยาหยี

สวัสดีค่ะคุณมารตี มาซูริคเหรอค่ะ    ดีจังแถมเพื่อนเลี้ยงดีอีกต่างหาก
 อาหารไทยที่นี่ก็ไม่แพงนะพี่ว่า พี่ก็ชอบนั่งรถไฟไปช็อปที่ร้าน หลีอันหัวค่ะ  แต่ถ้าขี้เกียจไปร้านหลีอันหัวก็จะไปร้านอาเซียสะโตร์ค่ะผักลงใหม่ๆสดๆค่ะ

ส่วนเรื่องช็อปปิ้งอาหารฝรั่งของใช้ทุกอย่างแฟนพี่จะขับรถไปช็อปที่เยอรมันค่ะไปทุกเสาร์ของถูกกว่าสวิตครึ่งต่อครึ่งเลยค่ะ
 ที่  ALDI หรือ LIDL

ยาหยี

สุขสันต์วันวาเลนไทน์ค่ะ

maratee

สวัสดีคะ คุณยาหยี  

อ้า....ใช่เเล้วร้านที่มาราตีไป รู้สึกว่า จะชื่อ หลีอันหัว คะ  วันนั้นมีลด 15 เปอร์เซ็นด้วยน่ะ  เลยถือโอกาส ขนเเหลกเลย หุ หุ หุ

สุขสันต์วันเเห่งความรัก เช่นกันน่ะคะ  

maratee

ฝากข่าวถึงป้าพอลคะ

มาราตี จะกลับไทย วันเสาร์นี้ กลับมาเยอรมันเดือนหน้า  
 เเล้วจะเเจ้งข่าว เรื่อง เด็กๆ ให้ป้าทราบน่ะคะ

(ลงไปภูเก็ต กับ พังงา )   เงินที่มาราตีรวบรวมได้ ทั้งของป้าด้วย ได้ส่งไปส่วนหนึ่งเเล้ว  เเละ คุณอวยพร ก็ได้ เเจกเป็นทุนการศึกษาเด็กๆ ที่โรงเรียน เสนานุ*ลไปส่วนหนึ่งเเล้ว 50 คน คนล่ะ 1000 บาทคะ  

รายละเอียด มากกว่านี้ ต้องรอหนูกลับจากเมืองไทยน่ะคะ

รัก  
 มาราตี

pall

สวัสดดีจ๊ะมาราตี
 ต้องขอโทษที่หายหน้าไปนานมากเพราะป่วย
 และยุ่งกับการจัดการเรื่องเที่ยวที่วุ่นวายมากจริงๆ.
 ดีใจที่มาราตีไปเมืองไทย
 แล้วป้าจะขอร่วมทำเกี่ยวกับโครงการณ์นี้เรื่อยๆ.
 ดีใจจริงๆที่กลุ่มของมาราตีได้ทำโครงการณ์แบบนี้.
 เป็นการให้โอกาศแก่เด็กๆมาก.

ขอให้มาราตีเดินมทางกลับบ้านโดยสัสดิภาพนะจ๊ะ

maratee

blacktea

พี่มาราตี...ชาดำเพิ่งกลับถึงบ้านค่ะ
 แล้วจะเมล์หานะคะ