News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

แผ่นดินไหว

Previous topic - Next topic

ยาหยี

เมื่อคืน ช่วงตี2หรือตี3นี่แหละ เกิดแผ่นดินไหวที่สวิสฯค่ะ กำลังนั่งให้ลูกดูดนมอยู่  อยู่ๆบ้านก็สั่นสะเทือนแรงมาก จนตกใจ  ต้องรีบวิ่งไปดูลูกกลัวด้วยอะค่ะ  ใครเจอบ้างค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0496 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

ยาหยี

ไม่อยากให้เกิดเหตุกราณ์ร้ายแรงเหมือนที่เกิดในประเทศตุรกีหรอกนะค่ะ เห็นแล้วกลัวและเศร้าค่ะ ผู้คนล้มตายกันเยอะแยะ  หวังว่าที่สวิส คงไม่เกิดเหตุแผ่นดินไหวรุนแรงหรอกนะค่ะ

pall

สวัสดีจ๊ะยาหยี
 เมื่อคืนป้านอนดูหนังคนเดียวจนตี3
 ไม่รู้สึกอะไรเลย.ถ้ายาหยีไม่บอกป้าก็ไม่ทราบนะ
 ว่าเกิดแผ่นดินไหว.

ปีที่แล้วก็เกิดแผ่นดินไหว
 ป้านั่งเล่นคอมอยู่ตกใจไปหมด
 ของบนโต๊ะหล่น...เกลื่อนเลย
 ช่วงนั้นเเผ่นดินไหวแรงมาก

อยู่ที่นี่ป้าไม่กลัวเรื่องแผ่นดินไหวร้ายเเรงเหมือนที่อื่น
 ระบบการก่อสร้างของที่นี่แข็งแรง
 และได้มาตรฐานมาก.
 ไม่ทราบเหมือนกันว่าคนอื่นรู้สึกว่าเกิดแผ่นดินไหวไหม?
 สงสัยป้าคงจะดูหนังไปหลับไปด้วยมัง
 เลยไม่รู้เรื่อง..

ส้มตำ

หวัดดีจ้ะยาหยี

จัสมินโตเร็วจริงๆนะ....เหมือนเควินลูกของส้มตำเลย..

คลอดมาสี่โลเจ็ดสิบ...หนึ่งเดือนผ่านไปอุ้มเต็มไม้เต็มมือดี..

แผ่นดินใหว???ดูแต่ข่าวแต่ไม่รู้สึกดว้ยตัวเอง...

มันก็น่ากลัวนะธรรมชาติน่ะ..

ส้มตำ

สวัสดีค่ะป้า

สบายดีนะคะ???

แจง

หลับไม่รู้เรื่องเลยจ๊ะพี่ยาหยี อิอิ

miko

หลับไม่รู้เรื่องเหมือนกันเลยคะ เฮ้อ... เช็งตัวเองจริงๆพลาดช๊อดเด็ดอีกจนได้

เขมรน้อย

เช่นกันค่ะพี่ยาหยี นอนอยู่ดี ๆ สดุ้งตื่น แต่ที่เขมรน้อยอยู่นี่สะเทือนสองครั้งติด ๆ กัน ครั้งที่สองแรงมาก กระโดดลงจากเตียงหน้างี้ซีดจนเหลืองเลยค่ะ ก็ที่พักเป็นตึกห้าชั้น อายุร่วมร้อยปี ปรับปรุงเฉพาะภายนอกและต่อเติมภายในนิดหน่อย โครงสร้างยังเหมือนเดิมเพราะเขาเป็นพวกนักอนุรักษ์นิยม สั่นขนาดนั้นไม่ยุบก็บุญหัวอาตมาแล้ว รอดตายอีกรอบเรา  เฮ้อออออ

ต๋อย

รู้สึกเหมือนกันพี่ยาหยี  นอนๆ อยู่สะดุ้งเลย รู้สึกกลัวเหมือนกัน  และก่อนหน้านี้เกิดแผ่นดินไหวตอนที่ต๋อยไปซาวน่ากำลังนอนพักอยู่ อยู่ๆก็สั่นครืนๆ แต่ไม่นาน   รู้สึกว่าแผ่นดินไหวจะเกิดบ่อยนะช่วงนี้ รู้สึกไม่ค่อยดีเลยกลัว  เมื่อคืนดูสารคดีเขาพูดเรื่องแผ่นดินไหวแถวยูโรปโซนอิตาลี และสวิสโซนจังหวัดบาเซิลมีแนวโน้มน่าจะเกิดไหวรุนแรง  แต่ภาวนาสาธุขอให้ข้อมูลคราดเคลื่อนทีเถอะ

ยาหยี

สวัสดีค่ะป้าและเพื่อนๆทุกคน  เมื่อคืนก่อนก็นั่งดูทีวีเกี่ยวกะแผ่นดินไหวเหมือนต๋อยเลย  ช่ายๆต๋อย จังหวัดบาเซิลแลก็มาซูริค    
 ก็ได้แต่ภาวนาเหมือนต๋อยแหละเจ้าพระคุ้นขออย่าให้มีเหตการณ์รุนแรงเลย  กลัวนะค่ะ

เขมรน้อยก็รู้สึกเหรอค่ะ   ต๋อยด้วย คงจะเขตซูริคและบาเซิลใกล้กันนะค่ะป้า บางทีที่เบริ์นอาจจะไม่รู้สึกค่ะ

ยาหยี

สวัสดีค่ะต๋อย ต๋อยอยู่ซูริคเปล่าค่ะ อาจจะหลับไม่รู้สึกตัวก็ได้ค่ะ  
 จัสมินเหรอค่ะ ตอนนี้หนัก 4โลกะแปดขีดค่ะ  ช่ายๆต๋อยเด็กๆเราว่าโตเร็วนะว่าไหม
 อุ้ยเควินลูกต๋อยตอนแรกเกิดหนักเยอะเหมือนกันนะ

ยาหยี

ฮิฮิขอโทษค่ะ ข้างบนผิดฝาผิดตัวว่าจะถามส้มตำอะค่ะว่าอยู่ซูริคอะเปล่า? แต่ดันเขียนต๋อย  ขอโต๊ดอย่างแรงค่ะ