News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

แวะมาหาป้า

Previous topic - Next topic

โต้ง

ได้ยินแว่วๆ มา ว่าป้าน้อยใจโต้ง  โต้งขอโทษป้าด้วยนะ ไม่รู้จริงๆ ว่าป้าคิดยังไง แต่ตัวเว็บโต้งก็รีบย้ายเซิร์ฟเวอร์ให้ป้าแล้ว ไม่ได้หลับได้นอน ได้แต่หวังว่า คนไทยที่ว่า เข้าได้บ้าง ไมได้บ้าง หลังจากนี้ จะเข้าได้ตลอด แต่ป้าก็ยังไม่บอกฟีดแบคกลับมา ว่าคนไทยมีปัญหาเข้าได้หรือเปล่า

เว็บบอร์ดฝ่านมันเอาขึ้นไมได้สักที โต้งก็เอาขึ้นให้ป้าก่อนนี่ไง แต่กระทู้เก่าๆ ท่าจะให้เอาขึ้นจริงๆ ทั้งหมด มันใช้เวลา โต้งก็ยังยุ่งอยู่ แล้วจะทำให้ไง  พอดีหากระทู้แรกที่ตั้งไว้ หลังจากเอาเว็บบอร์ดขึ้นได้ไม่เจอ เลยมาตั้งกระทู้ใหม่นี่ไง

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0443 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

*-*

ผู้อ่านทางเมืองไทย ยังไม่สามารถเข้าชมได้
 ถึงจะเข้าชมได้ ก็ยากมาก ต้องรีเฟรชกันหลายรอบ
 แล้วกว่าจะขึ้นมาก็ช้าสุดๆ  

ยังไงเอาใจช่วยเว็บของป้าเสมอนะคะ

miko

เข้าง่ายกว่าแต่ก่อนม๊ากๆคะ เข้าได้ทุกครั้งที่เปิดเว็บ

pall

ขอบใจมากจ๊ะโต้งที่ช่วยจัดการให้.
 ดีแล้วที่โต้งเข้ามาเขียน..คนอ่านถ้าใครมีปัญหาจะได้ถามได้เลยจ๊ะ.
 ยอมรับว่าป้าเองก็มีปัญหาบางครั้งเข้าเวบตัวเองไม่ได้
 แต่นานจะเกิด..ไม่เกี่ยวกับเน็ทที่ใช้ที่นี่เลย.

ขอให้โต้งช่วยตรวจดูอีกครั้งได้ไหมจ๊ะ
 อยากให้คนอ่านทางเมืองไทยสามารถเข้ามาอ่านได้

**เหมือนอย่างที่โดย *-*  
 ได้บอกไว้...ยอมรับว่าบางครั้งป้าก็มีปัญหาเหมือนกัน
 คือโหลดช้ามากกว่าจะเข้าต้องพยายามหลายหน.

ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้ตอบเรื่องที่ถามเกี่ยวกับ
 ฟีดแบคกลับมา ว่าคนไทยมีปัญหาเข้าได้หรือเปล่า  
 ทีหลังเขียนเป็นไทยซีแหมก็รู้ว่าภาษาอังกฤษไม่คอ่ยแข็งแรง
 แปลไม่ค่อยออกอยู่ด้วย.

ขอบใจอีกครั้งสำหรับความเอาใจใส่จ๊ะ
 และช่วยแก้ไขปัญหาเกี่ยวกับคนอ่านทางเมืองไทยด้วยนะจ๊ะ.

tony

คุณ *-* อยู่เมืองไทย ใช้เน็ทอะไรครับ

คุณ miko อยู่เมืองไทยหรือเปล่าครับ ที่บอกว่า เข้าได้ตลอดแล้ว แล้วใช้เน็ทอะไรอยู่ครับ

ที่ป้าว่า เข้าเว็บตัวเองไมได้ หลังจากที่ย้ายเซิร์ฟเวอร์หรือเปล่าป้า

ยอมรับว่า ช่วงหลังๆ ทางแบคโบนอินเตอร์เน็ทที่อเมริกา ที่ใช้อยู่ มีปัญหาบ่อยๆ แต่เค้ายังไมได้ตอบมาว่า เป็นอะไร เพราะมันจะเป็นช่วงๆ แต่ไม่นานมาก

miko

สวัสดีคะ คุณ tony  มิโกะ ใช้เน็ตของ bluewin.ch แต่ก่อนเว็บป้าเข้าได้มั่งไม่ได้มั่ง แต่ตอนนี้เข้าได้ทุกครั้งเลยคะ อยู่สวิสเหมือนป้าคะ

blacktea

เข้ามารายงานผลด้วยคนค่ะ
 ตอนอยู่สวิสก็เข้าได้ง่ายขึ้นค่ะ เหมือนพี่มิโกะ คือใช้ของ bluewin
 ตอนนี้อยู่เมืองไทย พอพิมพ์ Url ไป เขาจะบอกว่าหน้าเวปผิดพลาดประมาณนี้แหละ
 ก็ลองกดรีเฟรชใหม่ 2-3 รอบก็ได้แล้วค่ะ
 เข้ายากไม่เป็นไรขอให้เข้าได้แล้วกันโน๊ะ อิอิ

tony

อ้าว แล้วตอนนี้ใครอยู่ไทย