News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ไปปีนเขากัน

Previous topic - Next topic

Salami

ทั้งคิดทั้งเดาว่าน้องชาเย็นคงเป็น จ๋าวที่สุด ในทัวร์นี้ (ยกเว้นคุณ Hund นะคะ) อิ อิ  

รวมอาูยุทั้งหมดได้เท่าไรจ้ะ?

blacktea

แจงจ๋า....สวยมากๆ จริงๆ นะแจง
 อยากจะเอนตัวลงนอนซักพักด้วยซ้ำไป
 แต่เกรงใจพรรคพวกที่ไปด้วยอ่ะ

พี่ซาลามีขา...จ๋าวที่สุดหรือเปล่าไม่แน่ใจนะคะ
 เพราะจ๋าวไทยตัวเล็กกว่าจ๋าวสวิส
 บางคนเขาก็ว่าเราเพิ่งจะจบมัธยมหรือเปล่าหนอ

ทริปนี้ส่วนมากเป็นคนหนุ่มคนสาวค่ะ
 ชมรมเขาคนเยอะ แต่ว่าไปกันไม่ครบค่ะ
 งานนี้ก็เรียกว่าขนลูกคนเมียไปด้วย  
 เพราะไม่ได้ลำบากกับการเดินทางซักเท่าไหร่
 นอกจากคุณ Hund แล้วก็ยังมี 2หนุ่มน้อย ซนจนตกน้ำ

pall

สวัสดีจ๊ะบี
 เมื่อวานป้าก็ไปปีนเขามาวันนี้ยังนั่งปวดขาระบมไปหมด
 เขาที่ป้าไปปีนเดินร่วม5ชม.สูง2000กว่าเมตร
 และชันประมาณ 10องศา...

อยากไปเดินแถวที่บีไปเที่ยวมาจังเลย...
 ป้ายังไม่เคยไปแถบบนี้...รูปสวยมากเลยทิ้งกล้องมาทางนี้นะ
 ถ้าไม่ใช้5555555555

ทิรามิสุ

ชาดำ สวยมากๆๆ เลย ชาดำให้กล้องยี่ห้ออะไรอ่ะ ตอนนี้กล้องทิรามิสุไม่งามเลย สีไม่แจ่มอ่ะ  
 สวยแบบตะลึงเลยนะนี้

blacktea

พี่(แอบตีสนิท อิอิ) ทีรามิสุจ๋า...ภาพจริงๆ สวยกว่านี้เยอะค่ะ
 ถ้าถามก็บอกน่ะนะ ชาดำใช้ แคนนอน เอส 400 (ตกรุ่นแล้วมั้ง)
 บางทีก็ถ่ายสวย บางทีก็ไม่สวย อาจจะเป็นเพราะตอนเวลาย่อรูปด้วย
 โปรแกรมที่ใช้ย่อรูปก็ใช้ของฟรี บางครั้งเลยได้ภาพไม่สวยสมใจ

ป้าจ๋า...คนไปเดินเขาเยอะจริงๆ ค่ะป้า อาจจะเยอะกว่าคนในซูริคมั้ง
 เพราะเป็นวันอาทิตย์ ใครๆ เขาก็แบกเป้ หอบลูก ไปเดินป่ากัน
 ป้าจ๋าต้องชอบที่นี่แน่ๆ เลยคะ ภูเขาเยอะด้วย
 แต่ชาดำไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย อันนี้หัวหน้าทัวร์เขาอธิบายให้ฟังอีกทีค่ะ
 ชื่อภูเขาลูกที่เราไปคือ Mettmen ค่ะ อยู่ใกล้กับ Elm

เกตุ

พี่ชาดำเย็นถ่ายรูปสวยดีจังเลยอ่ะ พี่ใช้กล้องรัยจ้ะ เผื่อเป็นโซนี่มา
 สอนเกตุถ่ายหน่อย อิ อิ อิ กำลังเห่อของใหม่ล่ะ เพิ่งได้รางวัลมา  
 ก๊ากกกก กรี๊ดดดดด บ้านจะแตกอยู่แล้นฮ่าๆๆ เนี่ยๆ ได้รุ่นนี้ล่ะ แต่ส่ง
 จดหมายมาก่อง ของจะได้พรุ่งนี้กะรี๊ดดดดดดด กะรี๊ดดดดดดดดด  
 เออ แต่อย่าถามเลยว่าเกตุส่งอะไรไปชิง เพราะเกตุก็จำม่ะด้าย อัน
 ไหนมันส่งมาที่บ้านให้ส่งชิงโชคเกตุส่งไม่เลือกเลยอ่ะ รู้แต่ว่าเฮียอ้วน
 บอกตั้งแต่ปีที่แล้ว มันเพิ่งจะจับ ป๊าดดดดดดดดดดดดด ทำไมส่ง
 ชิงรถ ม่ะด้ายว้า โลภมากอี๊กกก รู้งี้จะไม่ซื้อกล้องเล้ย เพิ่งจะซื้อกล้อง
 อีกตัวมาเมื่อเดือนที่แล้วเอง กล้องที่เกตุได้รางวัลเป็น Sony DSC-
 W1 ยิบปี้ ยิบปี้ ดีใจจนจะบ้าแล้วเนี่ย

tom of swizz

suay muk muk kub noo chadum(yen)
 i'm veryyy busy now lastweekend was in paris for madonna concert.it was soooooooooooo great i luv her after paris yesterday was in geneva for visa to lundun soooo tired and this week soooooo many works...aaaahhhhhhhhhhhh
 tummai mai took lotto ah???

blacktea

ดีใจกับแม่เกตุด้วยจ้า....ดีนะเกตุมีโชคทางนี้
 ชาดำไม่เคยมีโชคด้านนี้เลยค่ะ
 สมัยทำงานที่เมืองไทย เพื่อนร่วมงานมันได้รถกระบะด้วยอ่ะ
 จากการส่งฝาเบียร์ช้าง 3 ฝาเอง  

กรี๊ดพี่ทอมขาซักหน่อย....ผู้คน 11 ล้านไปดูป้าแกหรือเปล่าเคอะ
 แล้วเมื่อไหร่ไป ลันดั้น ค้า อยากเจอตัวเป็นๆ ก่อนจากกันจ้า

แจง

แม่เกตุไส้กรอก โชคดีจัง ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

คุณทอม ไม่เก็บภาพมาฝากด้วยเหรอจ๊ะ แบบว่าๆ อยากเห็นอ่ะค๊า

เกตุ

อ้าวเพิ่งมาดูเห็นพี่ชาดำบอกแล้วนี้นาว่ากล้องยี่ห้อรัย แหะๆๆ เปิดค้าง
 ไม่ได้อัพสะเดท เพิ่งกลับมาดูอีกวันด้วยนะก๊ากๆๆ แต่ส่งเบียร์ช้างแค่
 สามอันนี้ได้ก็สุดยอดแล้วอ่ะพี่ชาดำเย็น ตอนเกตุอยู่เมืองไทยได้แค่
 ทีวี กับไมโครเวฟ ได้ก่อนมาที่นี่เดือนหนึ่งเองอ่ะ เอามาก็ขายไปถูกๆ
 เองเสียดายสุดๆ  

เอารูปวันนี้มาให้ดู นักเรียนโข่งไปทัศนาจรฮ่าๆๆ ผมแดงๆคุณครูล่ะใจ
 ดีที่สุด ส่วนคนเสื้อชมพูเป็นคนดูแลเบบี้ นักเรียน 6 คน

เกตุ

มีเด็กฉองคน ไปด้วยกัน อิ อิ อิ แจงจริงๆอ่ะอยากโชคดีมากกว่านี้ล่ะ
 แบบว่าโลภงัย แหมน่าจะมีชิงบ้านเหมือนเมืองไทยเน่อะ โฮะๆๆ

blacktea

โห...นี่แม่เกตุจ๋า...วันหลังจะส่งอะไรชิงโชคอีก
 จุดธูปบอกด้วยนะจ๊ะ จะได้ร่วมแจม
 ได้มาม่า หรือปลากระป๋องก็เอาจ้า

miko

สวัสดีจ๊ะ ทุกๆคนสบายดีกันหรือเปล่า ? แล้วน้อง ชาดําละเป็นไงมั่ง หายไปเลยนะจ๊ะ ไม่เห็นโทรหากันมั่งเลย อยากบอกว่าคิดถึงจ๊ะ

pall

สวยมากเลยรูปที่นำมาลง