News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

Foundue im Sommer

Previous topic - Next topic

Jang

เห็นบ้านเงียบๆ เลยเอาฟองดูมาฝากจ๊ะ..หุหุ...

กินฟองดูกันเมื่อวานนี้ง่ะ ตามปกติ ชาวบ้านเค้าไม่กินกันหรอกหน้าร้อน..สามีแจงบอกจ๊ะ..หุหุ แต่ทำไงได้ล่ะ ภรรยาอยากจะหม่ำนิจ๊า...

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0349 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

jang

ดูจิ..ก็มันหน้าหม่ำ เจงๆ น้า....ตรงชีสยืดๆ ตึ๋งหนืดนี่แหล่ะ..หุหุ

jang

หมดแล่วววววววววววว
 ตรงก้นๆ ไหม้ๆ นี่แหล่ะ ไคลแม็กซ์เลย..5555555555

jang

ตอนนี้ข้าวเริ่มเหลืองอร่ามแล้วจ๊ะ.

jang

ถ้าเป็นแถวๆ บ้านเรา จะชวน พี่ๆ มาลงแขกเกี่ยวข้าว 555555555

พี่แนท

"""แจงจ๋าแจง....วิวแถวบ้านแจงสวยจริงๆๆ  อากาศคงดีมากเลยนะจ๊ะ....

.....พรีเซนเตอร์ส่วนตัวของนู๋ก็หล่อ....ยิ่งดูยิ่งหล่อขึ้นทุกวันนะจ๊ะ....
 ขอให้รักหวานชื่น   มีความสุขทุกวันๆ นะจ๊ะ

miko

สวัสดีจ๊ะ น้อง แจง และ คุณแนท สบายดีหรือเปล่าเอ่ย? เห็นด้วยกับคุณแนทนะคะ คิดว่าคู่ของน้องแจงเหมาะสมกันมาก หนุ่มก็หล่อ สาวก็สวย ดูแล้วน่ารักดี

แจง

55555555555555

พี่แนท พี่มิโก๊ะ จ๋า..แจงล่ะนึกว่า ตัวเองตาพิการอยู่คนเดียวนะเนี้ย ที่มองเค้า ว่า หล่อ นะจ้า..นี่มีอีก 2 สาว มายืนยันแบบนี้..ตกลง เรา ทั้ง 3 คน  ว่างไปตัดแว่นวันไหน บอกนะจ้า......555555555555

แจงบอกเค้าแล้วค่ะ..เค้าบอก..ปากกกกกก  หวานนนนนนนนน  
 ว่างั้นแหล่ะพี่..555

พี่วี พี่บอมย์ บัวขาว กับฉไวซ์ สิ เห็นตัวจริงมาแล้ว..ป่านนี้ยังไม่เลิกสวมแว่นดำ อีกล่ะมั้ง..5555 รัศมี พลังแสง มาน แรง น่ะ...หุหุ

blacktea

น้องแจงจ๋า....เมนูนี้ไม่อิจฉาเลย....ขอโบก
 เพราะว่ากินไม่ได้...มันเหม็นสุดๆ เลยอ่ะ ทั้งกลิ่นกระเทียม ทั้งชิส ทั้งไวน์
 แต่วิวสวยจังเลยจ้า....ถ้าจะไปลงแขกเกี่ยวข้าว จะทำอะไรกลางวันให้กินจ๊ะ

พี่วี

แค่แวะมาดู ดาราหน้ากล้อง ก้อเท่านั้นละ  แบบว่า หลงรูปนางละเวง  นะ  ว้า ม่ายช่าย แบบว่า ชอบหนุ่มหน้ากล้อง ตั้งหาก   (อุ้ยยยย  เขิน  ม่ายอยากพูดความจริงเล้ย ฮ่าๆๆๆ)   แต่หน้าตา หมวยๆๆๆ แบบพี่นะ หมดสิทธิ จ้าแจงจ๋า   ฝา-หรั่ง ม่ายชอบจ้า   โห  วาสนาเรา  ได้แค่ มอง นี้เจงๆๆๆๆ   ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  (แบบว่าอยากมีปัวฝา-หรั่ง กับเค้าบ้างนะ)

พี่แนทจ้า

.......บอกเค้าได้เลยจ้าว่าพี่ไม่ได้ปากหวาน......แค่น้องแจงมีความสุขที่ได้อยู่กับเขา.....พี่ก็ว่าเขาหล่อแล้วหล่ะจ๊ะ......อย่าน้อยก็หล่อที่ใจไงจ๊ะ........ไม่งั้นน้องสาวคนนี้จะอารมณ์ดีตลอดหรือจ๊ะ......

เขมรน้อย

เห็นด้วยกับคุณแนทเป็นอย่างยิ่งค่ะ น่ารักมากค่ะ อยากรู้จักพี่วีค่ะ ทานฟองดู Chinoise ครั้งแรกในชีวิต เมื่อสิบสามปีที่แล้ว คนเสิร์ฟมองหน้า สามีงง เพือนที่ไปด้วยก็งง เขมรน้อยชอบมาก แต่ Bourginon (ไม่ทราบว่าเขียนถูกหรือเปล่า) ไม่ค่อยชอบค่ะ ทาน ฟองดูเนยแข็งครั้งแรกในชีวิตเมื่อสิบเอ็ดปีที่แล้ว ติดอกติดใจมาก ทุกคนก็งงค่ะ ว่าทำไมเราชอบของที่คนบ้านเราไม่ชอบ เรามันคนชอบของเหม็น ๆ ค่ะ ปลา*บ้านร้อยเอ็ด ปลาส้มท่าตูม ปลาจ่อมประโคนชัย ปลาเจ่าสุรินทร์ ปลาจ่อมพื้นบ้านสุรินทร์ ปลาส้มพื้นบ้านสุรินทร์ เป็นอาหารที่ตายเราก็บ่มีวันลืมค่ะ ไปหาเห็ดตอนเด็ก สับปลา*ใส้ไบมะขามอ่อน พริกสด หรือไม่ก็ใส่ใบตองแล้วหมกขี้เถ้าทุกอย่าง กินกันในป่าเห็ด โอย เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอมค่ะ คิดถึงบ้านมาก คิดถึงแม่มากค่ะตอนนี้

เขมรน้อย

หนูแจงจ๋า พี่ก็กินไม่เลือกหน้าร้อนหน้าหนาวเหมือนกันจ๊ะ  ไปเห็น ฟองดู stube ที่ไหนอยากขึ้นมาก็มาทำกินเพราะ บางที่เขาไม่เปิดหน้าร้อน อ้อ ขอบใจน่ะจ๊ะ สำหรับอีเมล์ พี่ได้รับทุกเมล์จ๊ะ ไว้มีอะไรดี ๆ จะส่งกลับน่ะจะ คิดถึงเหมอจ๊ะ

เกตุ

โหหหห แจงบ้านรวยนี้หวา มีเป็นล้านเลยง่ะ แล้วหร่อยป่าวฟองน้ำเนี่ย ยังม่ะเคยกินเลยเห็นแล้วมันไม่น่ากินงัยไม่รู้ง่ะ

แจง

ขอบคุณมากๆเลยจ๊ะพี่แนท..
 พูดถึงแล้วก็แปลก มีเพื่อนๆ หลายๆคน มักจะถามว่า ทำไมถึงเลือกแต่งงานกับเค้า (เค้าคงคิดผิด ว่าแจงน่าจะมีรสนิยมมากกว่านี้55555)

แต่เรื่องของเรื่องก็คือย่างพี่แนทพูดค่ะ..หล่อข้างใน หล่อที่ใจ หุหุ..(เชิญอ้วกตามสเบย).. ฟังดูน้ำเน่าเนอะ
 แต่ที่จริง แบบว่า อยากรวยเป็นล้านนนนนนนนนน ให้เกตุอิจฉาน่ะจ้า..
 เพราะเกตุตอนนี้เค้ามีแค่ "ครึ่ง" ล้าน เอง...55555555555555555

คิดถึงพี่เขมรน้อยนะจ๊ะ ช่วงนี้ไม่เห็นเลยค่ะ..หวังว่าคงสบายดีนะคะ..
 เมลล์ที่ส่งต่อๆไป ก็ได้รับต่อๆ มาจากเพื่อนๆน่ะค่ะพี่..จะส่งต่อ หรือจะลบทิ้ง ก็ไม่ว่ากันนะคะ

หุย ขอบกินเหมือนกันเลยค่ะพี่เขมรน้อย..อ๊อยๆๆๆ...ยิ่งอาหาร แบบ บ้านนอกๆ น่ะ ยิ่งอยากกิน..