News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

เที่ยว...Zurichsee กันม๊า....

Previous topic - Next topic

blacktea

วันนี้ต้องลาแล้วค่ะ...พบกันใหม่นะคะ

ขอโบก....หลังจากน้ำลายไหล...อยากเอาหัวฟาดโต๊ะ เพราะข้าวยำเมื่อเช้านี้
 และแล้วพระเจ้าก็ประทาน...ข้าวยำ...มาถึงอูสเตอร์
 พอเห็นรีบตระคุบเลยค่ะ...กลัวจะหมดซะก่อน
 วันนี้ไม่มีกะเพาะจะใส่...เพราะกินส้มตำปู(อิตาลี)ใส่ปลาร้า(กาฬสินธุ์)
 ซะจนพุงกาง...เดินตัวเอียงกลับบ้านเลยค่ะ

อิอิ...โปรดอย่าอิจฉา...สมาชิก...แห่งซูริค...ที่ ที่มีทุกอย่างให้กิน

แจง

อิจฉาอยู่ดีแหล่ะจ๊ะพี่ชาดำ พี่ซูริค มีของกินอร่อยๆเยอะเลยนะคะ..  
 เมืองเค้าก็น่าอยู่ ทันสมัย และ ยังคงความสวย ไว้ มั่กๆเลยจ๊ะ
 แจงยังมะเคยไปสัมผัส เมืองซูริคเป็นเรื่องเป็นราวซะที เคยไปแค่ขึ้นเครื่อง กะ หนนึงไปดู เค้าแสดงละครเพลง น่ะค่ะ..ไปตอนเย็น เลยมะค่อยเห็นอะไรเลย..
 ถ้ามีโอกาส อยากไปเที่ยวมั่กๆค่ะ
 ขอบคุณที่เก็บภาพสวยๆมาฝากนะค่า..

Misschling

ฉไวซท์

หวาด ดี จ้าสาวแจง คุณชาดำ สบายดีกันไหม จ้ะ คุณชาดำ เอารูปสวย ๆ มาฝากอีกแล้ว ถ้าสามีสบายดี เด๋ว เสาร์นี้ก็จะไปเหมือนกันจ้า พาลูก ๆ เที่ยวช่วงปิดเทอมหน่อย สามีอฉัน หลังจากเจอแจงวันนั้น ไข้ขึ้นเลย โสง สัย โต๊ก จาย  โคน ฉวย อิ อิ อิ ...........ฝากบอกคิดถึง พี่วี พุงป่องหน่อยนะจ้ะ (ว่าตามเขา ไม่แน่นา ถ้า เจอ พี่วี ตัวเป็น ๆ ข้อย อาจ  จับไข้ หัวล้าน เลย ก็ได้ ฮ่า ๆ)

blacktea

แจงจ๊ะ....มาเที่ยวให้ได้นะ...ซูริคมีที่ให้เดินเยอะแยะเลยแหละจ๊ะ
 แล้วอย่าลืมไปนั่งเรือเที่ยวเลคด้วยหละ รับรองว่าจะต้องชอบ

Misschling  ใครเอ่ย ? ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ชาดำอยู่รอบนอกซูริคค่ะ
 15 นาที ก็ถึงในซิตี้แล้วค่ะ

ฉไวซท์คะ...ตอนนี้เด็กๆ ปิดเทอม พ่อแม่ผู้ปกครองก็ยุ่งๆ พาเด็กๆ ไปเที่ยว
 เอารูปหลานๆ มาให้ป้าๆ น้าๆ แถวนี้ชื่นชมหน่อยจิจ๊ะ

blacktea

ทริปนี้ ไม่กล้าเอาหน้าไกด์มาเสนอหน้า
 เอารูปหลานสาวมานำเสนอแล้วกันนะคะ

blacktea

คัทรีน...จ๋า....ป้าแค่อยากอวดว่าหนูน่ารักเท่านั้นเองค่ะ

blacktea

มีหลานสาวตัวน้อยอยู่ 2 คน เอาน้องมาลงคนเดียว เดี๋ยวพี่เสียใจแย่เลย
 หนูชื่อ...วิเวียนค่ะ อายุ จะ 4 ขวบแล้วค่ะ

blacktea

พิจารณาดูดีๆ แล้วว่า รูปไม่ชัด ยังไงซะเจ้าหนี้ก็จำไม่ได้ หุหุ

miko

สวยดูยังไงก็สวย แบบว่าชอบคนสวยนะ(แชวเล่นเด้อ)แต่จริงๆแล้วน้องชาดําเป็นคนสวยนะ

เกตุ

เกตุเคยไปนั่งมาสองทีค่ะ ตั้งแต่ปีที่แล้ว ปีนี้จะ จะ จะ อยู่หลายทียังไม่ได้ไปสักกะที

เกตุ

ทำไมล่ะ รูปไม่ขึ้นก๊ากกกกกกกก อีกทีดิ๊

เกตุ

ฮ่วย ไม่เอาแร่ะ สองทีก็ยังไม่ขึ้นง่ะ แจงจะมาก็รีบมาเด๋วหน้าร้อนหมดอดด้วยขอบอก จะโรยผักชีที่บ้านรอนะโทรมาแจ้งล่วงหน้าล่ะ เด๋วโรยผักชีไม่ทันง่ะงิ๊ๆๆ

ขออีกสักทีดิ๊จะขึ้นมั้ย

เกตุ

กรี๊ดดดดดดดด ทำม๊ายยยยยยย สามทีแล้วน๊าาาาาาา จากบ้านเกตุไป 2 สถานีรถไฟง่ะ นั่งรถผ่านทุ๊กวัน เธอเข้าซูริคทุกวัน แต่ไม่ได้แวะสักกะที ปีที่แล้วอ่ะได้ไปนั่งชิงช้าตั้ง 10 รอบแน่ะ สวยมั่กๆ แต่ลืมเอากล้องไปเซ็งโคด อ้าวละน๊า จะได้มั้ย อ้าวแล้วน๊า ขึ้นป่าว อึ๊บ อึ๊บ อึ๊บ ขึ้น ขึ้น ขึ้น

เกตุ

อ๊ะขึ้นแล้ว ขึ้นแล้ว ก๊ากกกก เอาต่ออีกทีดิ๊ แหะๆๆ มีนางแบบติดมาด้วยง่ะ แต่อยากให้ดูว่าดอกไม้สวยมั่กๆ ปีนี้ดอกไม้ก็เต็มเลยงามดี