News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

เที่ยว...Zurichsee กันม๊า....

Previous topic - Next topic

blacktea

เมื่อวันศุกร์ที่แล้ว...พาเพื่อนไปนั่งเรือเที่ยว ซูริคเลค
 ค่าตั๋วไม่แพงเลยค่ะ 5.40 ฟรังค์สวิส
 เป็นทริปสั้นๆ นะคะ 1 ชั่วโมง ครึ่ง
 บนเรื่อมีบริการอาหารเครื่องดื่มพร้อมค่ะ

ว่าแล้วเราก็ไปกันเลยนะคะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0348 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

blacktea

ไปถึงซูริคก็ตอนบ่ายแล้วค่ะ...เพราะว่ามัวนอนตื่นสายกัน
 อีกอย่างอากาศมันก็น่านอนซะเหลือเกิน...ฝนตกดีจังเลยที่นี่น่ะ
 อากาศเย็นมากค่ะ...ยิ่งพอลงเรือ...ลมแรงมาก...แดดก็ไม่มี
 แต่ไหนๆ  ก็ตั้งใจแล้ว...ทนหนาวเอาหน่อยแล้วกันนะ

blacktea

มองไม่ค่อยเห็นอะไรซักเท่าไหร่หรอกค่ะ เพราะแดดไม่มีเลย

blacktea

ทนดูเอาหน่อยนะคะ...อากาศมันซึมๆ เศร้าๆ จังเลย

blacktea

เรือมีบริการแบบทริปสั้นๆ เดินทางไปกลับ แค่ 1 ชั่วโมงครึ่ง
 กับอีกทริปคือไปถึง Winterthur เราเลือกแบบทริปสั้นเพราะมีกิจกรรมอีกหลายอย่างที่ต้องทำกัน
 เสียดายภาพไม่ค่อยสวย เพราะแดดไม่มี...แต่วิวบนเรื่อก็เล่นเอายิ้มได้เหมือนกันค่ะ

blacktea

blacktea

ช่วงขากลับ...อากาศแจ่มขึ้นมาหน่อยนึง

blacktea

เราเล็งชิงช้าสวรรค์ไว้แล้วแหละ...อิอิ

blacktea

เรือใบ...เรือยนต์...

blacktea

เรือที่นี่มีหลายขนาดค่ะ...ตอนกลางคืนก็จะเป็นเรือเต้นรำด้วย

blacktea

เมื่อกี้เล็งชิงช้าสวรรค์ไว้แล้ว....อย่ากระนั้นเลย...
 ชิงช้าที่นี่สูงสะใจเจงๆ เลยค่ะ....
 ค่าตั๋วเท่าไหร่ไม่รู้....แต่รู้ว่าสูงมากๆ เลย

blacktea

มองลงมาที่เลค...ในมุมสูง....สวยมากๆ เลยค่ะ

blacktea

ที่จริงถ่ายภาพไว้เยอะ...แต่ไม่อยากจะย่อมากกว่านี้ค่ะ
 ภาพไม่สวยอย่างที่คิด...เพราะย่อไฟล์เล็กมากๆ แล้วภาพไม่สวย

blacktea

รูปนี้จะขึ้นไหมหนอ....

blacktea

มองเข้าไปบนฝั่งบ้างค่ะ