Happy...Birth...Day!!! พี่นิด...แม่ลูกหมูสามตัวจ้า

Previous topic - Next topic

blacktea

สุขสันต์วันเกิดพี่นิด...แม่ลูกหมูจ้า
 ขอให้รวยๆ สวยวันสวยคืน มีความสุขมากๆนะคะ

ที่จริงเป็นพรุ่งนี้วันจริงนะคะ แต่วันนี้เราจองล่วงหน้า
 ไม่ได้เป่าเค้กค่ะ แต่ว่ามีจิ้มจุ่มหม้อใหญ่แทนเค้ก
 เราตะกละจนพุงกางค่ะ ด้วยความเอื้อเฟื้อของแม่ลูกหมู
 เป็นแขกที่ไม่ได้รับเชิญจากเจ้าภาพ....อิอิ
 แต่เราเสนอหน้าไปเองอีกต่างหาก...หุหุ

ปล.น้องแฝดน่ารัก และมารยาทดีมากๆ เลยค่ะ
 ขอให้เป็นเด็กดีของมามี๊นะคะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0305 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

blacktea

จิ้มจุ่มรสแช่บหลายๆ เด้อค้า....
 ด้วยความตะกละ...เราถ่ายรูปไว้ได้เท่านี้ค่ะ
 จากนั้นเราถือว่าเป็นความรับผิดชอบที่ต้องจัดการให้หมด

blacktea

บาคองแม่นิด...กำลังจะถล่มทลายด้วยผักสวนครัว

มิโกะ

สุขสันต์ วันเกิดน้องนิดด้วยคนค่ะ ขอให้มีความสุขคิดสิ่งใดขอให้สมปราถนา ความสุขไหลมาเทมา เงินทองไม่ขาดมือ  มีคนรักเยอะๆ ไม่มีโรคภัยเบียดเบียน  ปล. สาวน้อยสองคนน่ารักจัง

miko

หวัดดีจ๊ะ น้อง ชาดําเย็น มิน่าละไปงานวันเกิดน้องนิดนี่ เอง วันนี้พี่โทรหาตั้ง สองรอบแนะ แต่ไม่มีคนรับ อิจฉาจังเลย  ไปก็ไม่ชวนกันมั่งเลย

บัวขาว

สุขสันต์วันเกิดจ๊ะ ลูกสาวแฝดน่ารักจัง หน้าเหมือนกันเลยเนอะ

pall

HAPPY
 BIRTH
 DAY
 TO..............
 YOU.........................

ขอให้นิดสวยจนกระจกร้าว................
 ขอให้นิดมีความสุขมากๆๆๆๆๆๆๆ.............
 ขอให้นิดชนะกับอุปสรรคทั้งหลาย............
 ขอให้นิดมีเงินใช้ไม่ขาดมือ..........นับจนมือเป็นเหน็บ....
 ขอให้นิดถูกล๊อตโต้ทุกๆๆๆๆๆๆๆงวด..........

รัก
 ป้าจ๋า

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

ชอบคุณป้าจ๋า พี่มิโกะ น้องบี สำหรับคำอวยพร แม่ลูกหมูยินดีรับหมดไม่ปฏิเสธเลย เจ้าค่ะ ซาบซึ้ง ซาบซึ้ง

blacktea

โอ๊ะ โอ....วันนี้แม่ลูกหมูอารมณ์ดีจังเลย
 ปรากฏโฉมงามแล้วเจ้าค่ะ

ขอร้อง ขอร้อง อย่ามาแซวกันเอง โฉมงามเมื่อยามดึกดื่น นะสิน้องบีเอ้ย เพราะแสงมันสลัว สลัว เลยมองว่างาม

miko

ใช่ น้อง ชาดํา น้องนิด น่ารักมาก ตอนนี้รู้แล้วแหละ ว่า สองสาวน้อย น่ารักเหมือนใคร

พี่มิโกะ อย่ามายัดลูกยอเลยพี่ แม่หมู โฉมงามแต่ติ้งต๊องจะตายไป ถามบีได้เลย น้องเค้ายังแนะนำให้แม่หมูไปหาจิตแพทย์แย้ว

jang

Alles gut zum Geburstag จ้า พี่นิด แม่ลูกหมูสามตัว
 มาช้ายังดีกว่าไม่มานะจ๊ะ..
 น่ารักทั้งคุณแม่ คุณลูกเลยค่ะ อยากได้แบบนี้ไวไวจังจ๊ะ

ขอให้สวยวันสวยคืน มีความสุข มากๆ นะจ้า.......

นี่นะ

สุขสันต์วันเกิดค่ะพี่นิด ขอให้มีความสุข สมหวัง ทุกข์ที่มีก็ขอให้ลดน้อยลง ของใหม่ก็ไม่ต้องเข้ามาเยือน พลังชีวิตแข็งแกร่งขึ้นทุกวันๆนะคะ

****  ขอบคุณ แจง ไม่เป็นไร เดือนนี้ทั้งเดือนแม่หมู รอรับคำอวยพรตลอดค่ะ ขนาดเพื่อนๆ ยังทยอยเอาของขวัญมาให้ นับจาก วันพฤหัสที่ 17 มิ.ย. น้องชาดำรายแรก จนวันนี้ยังมีมาเรื่อยๆค่ะ ไม่ใช่คนเพื่อนเยอะหรอกค่ะ แต่เค้าไม่ว่างกันค่ะ พอว่าง ก็มา เป็นประเพณีแบบนี้ทุกปีแล้วค่ะ 555555 *****
 สาธุ สมพรปาก นี่นะ ขอบคุณคำอวยพร พร้อมกำลังใจไปในตัวจ้า