News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

อากาศมืดมัว....หาย...ไปไหนกันหมด

Previous topic - Next topic

ชาดำ(เย็น)

นี่อีกค่ะป้า....เวลาบานเป็นกอ สวยมากๆ ค่ะ

ชาดำ(เย็น)

รูปไม่ขึ้น...หมายถึงดอกสีแดงข้างบนเลยค่ะป้า

ชาดำ(เย็น)

กุหลาบ...ในสวนมีอยู่หลายสีค่ะ
 ที่ปลูกอยู่นี่ไม่ค่อยต้นใหญ่..อยากได้แบบต้นใหญ่ๆ...ฮือๆๆ

ชาดำ(เย็น)

ดอกอะไร....หน้าตาคล้ายมะลินะคะ

ชาดำ(เย็น)

มองมุมกว้าง....เห็นต้นด้วย...ชอบมากๆ

ชาดำ(เย็น)

อากาศแบบนี้...ไม่ชอบเลยค่ะ...
 บ้านใครมีแดดบ้างค่ะ....

pall

สวัสดีจ๊ะบี

ดอกสีแดงๆหมายเลข13น่าจะเป็นดอกTuerkis Mohn
 ป้าชอบมากเลยคล้ายดอกฝิ่นที่เมืองไทย
 ดอกฝิ่นแบบนี้มีหลายสีถ้าอยู่รวมกลุ่มแบบที่บีเห็นสวยมาก

ดอกที่เห็นสีออกม่วงๆชื่อดอกSchlafmohn

pall

สวัสดีจ๊ะบี
 เข้ามาตอบอีกรอบหนึ่ง
 รูปภาพเบอร์14 ชื่อว่าClematis เคลมาติส
 ดอกไม้ชนิดนี้มีหลายสีป้าชอบสีม่วงสวยมาก

รูปเบอร์18ชื่อDeutzia  เด๊ยทฺเซีย
 แต่ละชื่อออกเสียงจนน้ำลายกระเด็น

ธีระเดย์

ม่ายรู้จะอัพโหลดสำเร็จมะ มันเกิน 40KB ทั้งน้าน

teeraday

เป็นอันว่ามะสำเร็จ เอาเป็นว่าพรุ่งนี้จะช่วยเชียร์สวิส ล้มเจ้าตำหรับลูกหนัง  ครับป้า สวัสดีครับทุกท่าน ที่แวปมาประจำเพราะบ้านนี้อบอุ่นดีครับ

blacktea

ขอบคุณค่ะป้า ได้ชื่อแล้วทีนี้จะจำไว้ค่ะ
 ดอกที่ป้าเอารูปมาลง ที่ 21 น่ะคะ
 บีไม่เคยเห็นเลยค่ะ สวยดีนะคะป้า