News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

****** ขอบ่นๆๆๆๆๆๆๆๆ**

Previous topic - Next topic

miko

คิดถึง ป้า คิดถึง น้อง ชาดํา  คิดถึง น้องแจง และ คิดถึง ทุกๆๆคนที่ไม่ได้เอ่ยชื่อ

กะแบ้ว

หวัดดีคะ ป้าจ๋า มิกุ ชาดำ แจง ด้วยคะ
 นั่งอ่านทำตาปริบๆ คือไม่อยากมีตู้ไปรษณีย์ ฮือ ฮือ  
 เพราะเปิดตู้ทีไร บิลมาจ่อตรงหน้าทุกที เฮ้อ

jang

สวัสดีค่า ป้าพอล พี่มิโก๊ะ คุณชาดำ คุณกะแบ้ว

ช่วงนี้แจงยุ่งๆๆ...จังเลยค่ะ..
 งานก็หนักขึ้นๆทุกวัน..ใกล้จะออกแล้วอะไรก็รัดตัว..จะขอหยุดวันนี้(อาทิตย์) ไปงานที่โบสถ์ ของ ก๊อตตี่ สามีก็ไม่ได้ไป...

แถมคืนนี้สามีก็ต้องไปทำงานที่เยอมัน เป็นอาทิตย์ ตายแน่เลย อยู่คนเดียว..ฮือๆ...

มือก็อาการหนักกว่าเดิม...ยิ่งได้เจอค่าหมอ ค่ายา ยิ่งจะเป็นลม..แคปซูล 20 เม็ด ปาไป 139 ฟรังค์ ปาดโธ่..เกิดมาเพิ่งจะได้ยินยาแพงครั้งนี้เอง...ตอนแรกไม่ยอมกินค่ะ...เค้าบอกผลข้างเคียงเยอะ..หลังๆมานี่ เอาแล้ว มือเริ่มเน่าอีกแล้ว..ทั้งยาทาก็จะหมด..ยิ่งเห็นราคายาแล้ว..เอาวะ..กินมันดู *ยาแพงเนี้ย...
 แรกๆ ปกติดี..แต่เมื่อวาน กับวันนี้ (กินเป็นวันที่ 4 ) เริ่มรุ้สึก มึนๆ มองอะไรก็เป็นคล้ายๆ มันเบลอๆ ยังไง พิกลค่ะ...

เมื่อวานไปหาหมอประจำครอบครัว..ให้ดูมือ หมอไม่รู้จะทำไง..เลยนัดไปหาหมอเฉพาะทางให้ พรุ่งนี้แม่สามีจะเป็นคนมารับไปหาหมอ...เฮ้อ...เหมือนเด็กๆเลยค่ะ ไปไหนมาไหนเองไม่ได้เนี้ย...

blacktea

หวัดดีจ๊ะแจง  ฟังอาการแจงแล้วเป็นห่วงนะคะ ดูแลตัวเองดีๆ รักษาสุขภาพมากๆ ชาดำก็เคยมือเกือบเน่านะ รักษาเป็นปีกว่าจะหาย ตอนนั้นน่ะนานมาแล้วจ๊ะ แต่ก็ไม่อยากจะกลับมาเป็นอีกหรอก มันคันยุบยิบทรมานน่าดูเลย กัดแทะจนมือพรุน

อย่าว่าแต่แจงเลย คุณผู้ชายที่บ้านก็มือพรุนค่ะ ไม่รู้แพ้อะไรนะ จะว่าแพ้เงินก็ไม่ใช่ เพราะไม่ได้อยู่แผนกแตะต้องเงินเลย อาจจะแพ้น้ำลายตัวเองก็ได้มั้ง พูดมากน้ำลายกระเด็นโดนมือ