News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

****** ขอบ่นๆๆๆๆๆๆๆๆ**

Previous topic - Next topic

pall

**เงินทำไมหมดไวมาก**

เพิ่งเบิกเงินมาเมื่อวันที่14 พค.มา500สวิสฟรังก์
 มานั่งเปิดกระเป๋านังเงินดูเหลือไม่เท่าไรเอง
 ทบทวนจนปวดหัวว่าจ่ายอะไรไปบ้าง
 ก็นึกไม่ออกนี่ขนาดรักเข็มขัดจนท้องกิ่วนะ
 แค่เติมน้ำมันรถกับซื้อของกินเท่านั่น

พอมาเปิดดูราคาน้ำมันเห็นขึ้นมากกว่าเดิมเหลือเกิน
 เซ็งๆๆๆๆๆๆๆ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0262 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

miko

ป้าว่า ไหม๊คะ ว่า เงิน 100  CHF  เนี่ยรู้สึกว่าเวลาไปชื้ออาหารได้อาหารนิดเดียวเอง

black tea

เห็นด้วยค่ะป้า เงิน 100 ฟรังค์เนี่ย ชาดำรู้สึกว่ามันนิดเดียว
 เวลาออกนอกบ้านมีเงินแค่ 200 ติดกระเป๋ารู้สึกกลัวค่ะ
 กลัวเผลอใช้หมดค่ะ เพราะอะไรๆ ก็แพงเหลือเกิน
 ไม่อยากคิดเป็นเงินไทยเล๊ย เฮ้อออออ

jang

สวัสดีค่า ป้าพอล พี่มิโก๊ะ คุณชาดำ

แจงถือโอกาสนี้อวยพรวันเกิดพี่มิโก๊ะด้วยนะคะ...(ขออนุญาต เรียก พี่นะคะ..อ้อ แจงเพิ่งจะ 25 ค่า)
 ก็ขอให้พี่มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ขอให้รวยๆ สวยๆ สาวๆ ตลอดปีและตลอดไปจ้า

ขอถามเรื่องค่าอาหารค่ะ....อาทิตย์นึง ไปจ่ายตลาดประมาณ 1 หน ตกเดือนละ ประมาณ 700-900 ฟรังค์  สำหรับ 2 คน นี่ มากไปมั้ยคะ??

ป้าคะ?..เฉลี่ยแล้ว คนที่นี่ ไปจ่ายตลาดกัน แต่ละเดือนใช้จ่ายกันประมาณเท่าไหร่คะป้า??
 ถามสามี เค้าก็บอกว่า เราจ่ายถูกแล้วล่ะ....
 แต่แจงไม่ค่อยอยากจะเชื่อเท่าไหร่ค่ะ..

miko

หวัดดี จ๊ะ  น้องแจงสุดสวย ขอบคุณ จ๊ะสําหรับคําอวยพร  วันนี้ไปทํางาน หัวหน้าแผนกแกเรียกเข้าไปคุย    เราก็นึกว่ามีปัญหาเรื่องงาน ที่ใหนได้แกเรียกเข้าไปรับของหวัญ เป็นวาย 6 ขวด และอวยพรวันเกิด พี่นี้เปลื้มเชียว  นึกว่าจะไม่มีไครจําได้เสียอีก พอเลิกงานกลับมาบ้านแฟนเห็นวายและใบอวยพรวันเกิด จากหัวหน้า แฟนพี่งี้หน้าชีดเป็นไก่ต้มเชียว ขอโทษ ขอโพยใหญ่เลย  ตอบแจงเรื่องจ่ายตลาด  ของพี่จ่าย อาทิตย์ละ  สองวัน  จันทร์ กับ  พฤหัส   ครั้งหนึ่ง ก็ตก  ราวๆๆ 80-100  ฟรัง

jang

พี่มิโก๊ะ ยังอยู่ป่าวคะ??...พี่...

ดีจังเลยคะพี่..ที่ทำงานจำวันเกิดเราได้นี่ ปลื้มสุดๆนะคะ
 แต่แจงอ่ะ..ที่ทำงานไม่มีใครสนใจหรอกค่ะพี่..ยิ่งเจ้านายยิ่งแล้วใหญ่...เหอๆ...แต่แจงก็ไม่ได้หวังอ่ะไรมากนะคะ..
 ก็รู้ทั้งรู้ว่า ที่ทำงานแจงน่ะ ที่ทำงานผีสิงค่า..เหอๆ...

สามีน่ารักน่าตีจังเลยอ่ะพี่มิโก๊ะ.....แต่พอหลังจากขอโทษแล้ว อยากรู้ต่อไปจัง..ว่าพี่ทำโทษสามี ยางงาย...?....เอิ้กๆ...

แจง

แจงจะรอคุยด้วยนะคะ ยังอยู่มั้ย? ใครผ่านมา มาคุยกันค่ะ..

jang

ไม่มีใครหลงผ่านมาเลย..........
 ตอนรอได้กลับไปดูกระทู้เก่าๆ
 เลยทำให้คิดถึง เพื่อนๆชาวเวปนะคะ
 เอ ตอนนี้ไม่เห็นป้าพร สต๊อกโฮมเลย
 คิดถึงแล้วสิ..และอีกหลายๆคนด้วย พี่ตุ๊กตาแม่ติ๊ดตี่ก็ด้วยอีกคนค่ะ

ไปนอนแล้วทีนี้

miko

ขอโทษ  นะจ๊ะ น้องแจง เมื่อวานพี่เลิกงานกลับมาบ้าน  เหนื่อยมาก เลยเล่นเน็ตไม่นาน รีปเข้านอน และต่อไปนี้ตอน 5 โมงเช้าถึง 6 โมงพี่ต้องทํางานด้วย(แค่หนึ่งชั่วโมง) หัวหน้าจะให้พี่ทดลองงานแผนกใหม่ดู ไม่รู้จะผ่านหรือเปล่า ถ้าผ่านงานนี้ นะน้องแจง พี่ก็จะได้ทํา ทั้งวันแล้ว

black tea

วันเกิดพี่มิโก๊ะเหรอเนี่ย งั้นอวยพรไปเลยนะคะ  
 ขอให้รวยๆ มีเงินเยอะๆ ทำกับข้าวน้อยลง กินน้อยลง สวยวันสวยคืน
 ความรักราบรื่น เลื่อนตำแหน่งในหน้าที่การงาน ขอชีวิตไปได้สวย
 วาดหวังอะไรก็ขอให้ได้ดังใจหวังค่ะ

miko

ขอบใจจ๊ะ  น้อง ชาดํา สําหรับคําอวยพร  ส่วนเรื่อง ทํากับข้าวเยอะนั้นตอนนี้พี่กําลังพยายามอยู่  จ๊ะ  อิ อิ  ส่วนเรื่องความรัก นั้นก็เปรียบเหมือนกับเวลา สั่งก่วยเตี๋ยว แล้วบอกแม่ค้าว่า "ก่วยเตี๋ยวเส้นเล็กนําไม่ใส่เครื่องและไม่ปรุงอะไร" ประมาณเนี้ยแหละจ๊ะ  ส่วนเรื่องงาน ตอนนี้ก็น่าจะกําลังไปได้ดีพอประมาณจ๊ะ ส่วนเรื่องที่ วาดหวัง พี่ก็ได้แล้วจ๊ะ คือพี่เคยหวังว่า พี่อยากพิมพ์ไทยได้ อยากมีแป้นพิมพ์ ภาษาไทย  แล้วตอนนี้พี่ก็มีแล้วจ๊ะ  ( ป , ล เมื่อเช้านี้ส่ง จ ม  ไปให้น้องชาดํา แล้วนะจ๊ะ)  

blacktea

โห พี่มิโก๊ะ ความรักสั่งได้เหมือนก๋วยเตี๋ยวเลยเหรอพี่ อยากได้แบบนั้นมั่งจัง

ปล. ยังไม่ได้ไปเปิดตู้จดหมายเลยค่ะ

miko

โห น้อง ชา ดํา ไม่ยอมรับ มุข พี่เลยนะเรานะ พี่บอกเป็นนัยๆๆ นะจ๊ะ ว่าความรักของพี่ ตอนนี้นะ (แบบว่ามันจืดชืด)  ก็เรื่อยๆๆนะจ๊ะ

miko

หรือบางทีความรักของพี่ก็ แบบ ว่า เหมือนรถขายโอ่งนะจ๊ะ  คือแบบว่า ไปเรื่อยๆๆ เหมือนรถขายโอ่งนะจ๊ะ

blacktea

สงสัยรักในแบบเดียวกันเราเลย จืดจนกลืนจะไม่ลง เพราะชาดำชอบรสจัดจิ๊ดจ๊าด เผ็ดๆ เปรี้ยวๆ หวานไม่เอา เพราะหวานอยู่แล้ว บริโภคช๊อกแลตมากไป  เลยลุกขึ้นมาฟาดหัวฟาดหางสองวันมาแล้วค่ะขอโบก