News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

<<<คริสต์มาส>>>

Previous topic - Next topic

pall

**  มาบอกข่าว **
 เข้าไปอ่านประวัติของคริสต์มาสได้ตรง
 Pall's Short Stories  ได้เลยนะจ๊ะ
 กล้องป้าเป็นกล้องสมัยยุกบุกเบิกภาพเลย
 ได้แบบนี้จ้าเบิ่งมองดีๆจะเห็นแสงเทียน
 ของขวัญจ้า

วันคริสต์มาสใกล้เข้ามาทุกทีป้าคิดว่าหลายๆคนคงจะ
 เตรียมหาซื้อของขวัญไว้เรียบร้อยแล้ว  แต่ป้ากับลุง
 วันนี้เราจะไม่มีอะไรให้กันนอกจากน้ำลายยืด
 มองดูแสงเทียวเท่านั้น

**  ต้นสน **
 เราจะหาซื้อกันตอนวันสุดท้ายจ๊ะ
 ไม่ใช่ว่าเขาขายลดครึ่งราคาหรอก ป้าเคยรอมาหลายปีเขาบอกว่า
 ถ้าขายไม่ได้จะเผาทิ้งเซ็งจริงๆคนสวิส
 ไม่มีหัวการค้าเลย  ป้าเคยไปซื้อต้นสนช่วงอาทิตย์ที่2
 แล้วเก็บไว้ข้างล่าง  แต่แหมแย่มากหนามหลุดเป็นแถบบ
 เหมือนหัวลุงกับหัวป้าเลย

ตอนหลังไปซื้อวันสุดท้าย เจ๋งมากเพราะเขาเพิ่งตัดมา
 ได้ไม่กี่วัน    

ทุกๆคนเตรียมตัวหาซื้อของขวัญอะไรกันบ้างจ๊ะ
 อยากรู้จัง ?

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0038 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เจ

ใกล้จะถึงวันคริสต์มาสแล้วนะคะ..
 เจกำลังคิดๆอยู่ว่าจะให้อะไรเป็นของขวัญแก่เพื่อนดี..
 ใครมีไอเดียเก๋ๆๆบ้างไหมคะ..

pall

เจจ๊ะ ของขวัญนี่หาให้กันยากมากเลย
 เพราะต้องดูว่าเขามีรสนิยมชอบอะไร
 เรารู้จักเขาดีแค่ไหน  อิอิ แนะนำลำบากจริงๆ

นี่นะ

ป้าจ๋า  

นี่นะกับริคยังไม่มีแผนการณ์จะทำอะไรกันเลยค่ะคริสต์มาสนี้ ปีที่แล้วริคก็ไม่ให้อะไร แต่ปีนี้ริคบอกว่า จะให้ของขวัญแก่เราสองคนเป็นวีดีโอเกม ... เพื่อเราจะได้มีอะไรเล่นกัน ฮาๆๆๆๆ  

ต้นคริสต์มาสก็คงไม่ได้จัด เพราะอยู่กันแค่สองคน ริคก็ไม่เชื่อเรื่องซานตาครอส ส่วนนี่นะเองก็ขี้เกียจมานั่งตกแต่งต้นไม้ อยู่กันสองคน เดี๋ยวไปดูต้นคริสต์มาสตามห้างหรือไม่ก็ในพาร์คดีกว่า แล้วเดี๋ยวไปที่ไหน นี่นะจะถ่ายรูปมาให้ป้าและเพื่อนๆพี่ๆในห้องนี้ได้ดูกันนะคะ

tom of swizz

i post some here kub maybe can help you for this kiss-za-mas kub .
 www.i-am-imageicom/wb/question.asp?QID=1423

แม่ลูกสอง..........

เอาต้นคริสมาสต์มาร่วมด้วยจ้าป้า....................

หวัดดีคุณทอม........คุณเจ........คุณนีนะ ด้วยนะคะ............

black tea

คริสมาสต์เหรอ....ไม่เคยได้อะไรเป็นของขวัญเลย  แต่ก็สนุกจนเหนื่อยนะคะ  ช้อปปิ้งของขวัญ ยิ่งบ้านไหนมีเด็กแล้วจะสนุกมากๆ เด็กๆ ตื่นเต้น เฝ้ารอลุงซานต้า
 ขอยืมไอเดียคุณนี่นะไปใช้ด้วยนะคะ....ไปดูตามห้างหรือพาร์คก็ได้....
 คุณทอมคะ..ชาดำไม่ชอบหนุ่มหล่อหรอกค่ะ....เดี๋ยวโดนคนสวย(กว่า) มาแย่งเอาไป อิอิ

เจ

ขอบคุณคุณทอมคะ สำหรับไอเดียของขวัญดีๆ

ต้นคริสมาสต์ของคุณแม่ลูกสอง..น่ารักมากคะ

เจ

chocolate ตามเทศกาลคะ

วนาลี

ยังไม่รู้จะซื้ออะไรค่ะปีนี้ พอดีจะพากันกลับเมืองไทย แล้วพ่อแม่ที่อังกฤษก็จะตามไปด้วย ก็เลยจะไปหาซื้อเอาที่เมืองไทยค่ะ ...
 ปีที่แล้วซื้อต้นคริสตร์มาสปลูกในสวิส มันจะหอมกว่าของจาก ฮอลแลนด์ เยอรมัน และความบอบช้ำจากการขนส่งก็น้อยกว่า วนาก็บ้าจี้เชื่อคนขาย (มันหล่อ) จ่ายแพงกว่าอีกต่างหาก เดียวจะหาสแกนส่งมาให้ดูค่ะ ...  
 ปีนี้ไม่ซื้อ ปีต่อไปก็จะไม่ซื้อ ไปหาเดินดูแบบนี่น่าดีกว่า .....  
 ปีนี้ทำ*ที่เค้าเอาประดับหน้าบ้านนะค่ะ ไม่รู้คนสวิสเรียกว่าอะไร เอาให้พี่สาวที่เมืองไทยดู เค้าบอกกลับมาว่า คราวหน้าเอามือทำสิ มันจะสวยกว่านี้อีก ...  

วนาลี

แรงบันดาลใจมาจาก*งานขายของประดับวันคริสตรมาสเมือวันเสาร์ที่ผ่านมา ....  
 เห็นเขาทำมาขายกัน อันละไม่ต่ำกว่า 30 ฟรังค์ ก็เลยมาลองทำเอง ได้ออกมาเป็นแบบ*ที่แขวนข้างบนนะค่ะ ...  
 ที่เค้าทำมาเป็นแบบนี้นะ ...

ksrnokzxx