ใครอยู่สวิสเซอร์แลนด์...ยกมือขึ้น.....

Previous topic - Next topic

แม่น้องติ๊ดตี่

แล้วก็มีลูกชิ้นปลา กะลูกชิ้นกุ้งด้วยคะ

ใส่หอยแมลงภู่ และก็เซียงจี้ เข้าไป

ของสำคัญขาดไม่ได้ สาหร่ายห่อหมูสับ

pall

หวัดดีจ้าตุ๊กตาหายหน้าไปเลยคิดถึง
 อาหารน่ากินมากเลย  แต่ป้ากินมังสะ

แล้วมาคุยกันใหม่จ้าต้องรีบไปแล้วบาย

แล้วก็ขาดไม่ได้ ผักบุ้ง ผักกาด ผักกระหล่ำปลี ผักคึ่งฉ่าย ต้นหอม เห็ดฟาง เห็ดเข็ม วุ้นเส้น น้ำจิ้มเพื่อนมาสอนให้ทำ เอ็มเคก็เถอะ(ยังยอมสูตรเรา..อิอิ คุยหน่อยน๊า) อืม...อร่อย ยกมาเสริฟเพื่อน ๆ ที่บ้านนี้ด้วยคะ

อ้าวชนกะป้าจ๋า ป้าไม่แวะไปทานสุกี้ก่อนเหรอคะ เนี๊ยของโปรดยัยหนูเลยคะ เพราะเค้าชอบกินผักนะคะ

black tea

ป้าพรคะ...ชาดำก็ว่างั้นแหละค่ะ  มาเที่ยวน่ะอะไรๆ ก็สวยดูดีไปหมดแหละ....แต่ถ้าจะมาอยู่จริงๆ คงต้องคิดมากเหมือนกัน....เลยขอดูอีกซักปีค่ะ.....ตอนนี้ยังสนุกกับการเทียวไปเทียวมาอยู่ค่ะ.....แม่น้องติ๊ดตี่ขา....ทำไมมารบกวนน้ำย่อยชาดำตอนสายๆ ล่ะคะ.....นั่นน่ะของโปรดเลยนะคะ......กลับเมืองไทยต้องไปเหมาร้านเอ็มเคหรือเปล่าหนอ.....เอ.....หรือว่าจะนั่งรถไฟไปเบิร์นดีหนอ......ปล.น้องน่ารักมากๆ ค่ะ เอารูปมาแปะเยอะๆ นะคะ ชอบๆๆๆๆๆค่ะ  กี่ขวบแล้วคะ....

เจ

หวัดดีคะทุกคน.. เห็นรูปแล้ว..น่าทานจังเลย อิอิ
 เจเองก็ชอบประเทศสวิสมานานแล้วคะ ตั้งแต่เด็กๆๆเลย
 แล้วบังเอิญได้รู้จักเพื่อนชาวสวิสอีก ยิ่งรักสวิส..เข้าเต็มๆเลยคะ
 เวปป้าจ๋า..ดีมากๆเลยคะ ได้ข้อมูลเพียบเลย

ป้าพร Stockholm

5555555555 ป้าพรย้ายไปอยู่บ้าน แม่น้องติ๊ด M K ดีกว่า สมบูรณ์แบบ   เครื่อง เพียบ     สงสัยหม้อนี้ หมดไปหลาย  อิ อิ แต่ไม่เป็นไร ได้กิน  ของอร่อยๆ    หมดเท่าไหร่ก็ต้องยอม  

อิ อิ  สุกี้ เนียเป็นอาหารที่เหมาะ แก่ สาวไทยที่อยู่ประเทศ หนาวๆ  เพราะสดน้ำสุกิ้ร้อนๆ  ไล่เหงื่อ  ดีนักและ  
 สุดยอดเลย  แม่น้องติ๊ด    อยู่ สวิท หรืออยู่ เมืองไทยจ๊ะ  อิ อิ      

ใช่นะน้องชาดำ   ยายหนูของแม่ติ๊ดตี่ กำลังน่ารัก  เลยทีเดียว  น้องอายุเท่าไหร่ แล้วจ๊ะ

tom of swizz

kob khun kub....i love cats and dogs kub also many animals.
 it is sooooo baddddd for moment that i can not type in thai ah kub.
 i am living here since 97 kub i am a cook but not in thai restaurant kub. www.atlan-tis.ch where iam working now kub.

tom of swizz

aaahhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh again too big pic
 so sorry kub  aaahhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh

black tea

หมาคุณทอมเปรี้ยวมากขอบอก....ชาดำก็ชอบหมา แมวค่ะ แต่จะให้เลี้ยงเขาคงไม่ไหว ....กลัวว่าจะอดตาย....หรือไม่ก็พิการก่อนโต....เพราะชาดำขี้เกียจพาไปเดินเล่น.....บางวันตัวเองยังลืมกินข้าวเลยค่ะ....เดี๋ยวแวะเข้าไปเยี่ยมเวปที่คุณทอมให้นะคะ.....ปลื้มคนเป็นพ่อครัวแม่ครัวค่ะ.....แต่คงเหนื่อยมากน่าดูนะคะ....ปล. สังเกตว่าข้าพเจ้าจะขี้เกียจซะทุกเรื่อง เหอ เหอ

นิด

สวัสดีค่ะป้าจ๋า ป้าพร สองป้าผู้ยิ่งหย่ายยยยยยย นู๋นิด มาช้าคงไม่ว่ากันนะค่ะ ด้วยหน้าที่เพื่อชาติ มันบังคับ อิอิอิ ,สวัสดีค่ะคุณ ชาดำ นิดอยู่ซูริคค่ะ อย่างไงจะแวะเวียนมาคุยด้วยนะค่ะ, สวัสดีคุณทอม อีกคนนะค่ะ มีรูปสวยๆมาให้ดูตลอดนะค่ะ ,พี่แม่น้องติ๊ดตี่ เอาสุกี้มายั้วน้ำลายในอากาศแบบนี้ ใครจะอดใจไหวนะเนี้ย สงสัยเราต้องตั้งวงกับลูกๆบ้างสะแล้ว

สวัสดีคะทุก ๆ คน แวะมาบอกป้าพรคะ หนูอยู่ที่สวิส ค่ะอยู่ไม่ไกลจากป้าจ๋าเท่าไรหรอกคะ ถ้าป้าจ๋าย้ายบ้านใหม่ก็ยิ่งใกล้กันมากขึ้น แต่ถ้าบ้านที่ป้าจ๋าอยู่ทุกวันนี้ละก็นั่งรถเมย์สายเดียวกันเลย แต่บ้านใหม่ป้าจ๋าละก็ คงต้องอ้อมเมืองไปนั่งรถไฟไปหาป้าจ๋านะคะ น้องติ๊ดตี่อายุ 2 ขวบ สามเดือนแล้วคะป้า แปะรูปให้ดูอีกรูปนะคะ

แล้วก็ยังมีพี่ชายอีกคนคะ น้องโทนี่ อายุ 5 ขวบ 1 เดือน คะเพิ่งเข้าอนุบาล 1 เมื่อเดือนสิงหาคม ที่ผ่านมาคะ