ใครอยู่สวิสเซอร์แลนด์...ยกมือขึ้น.....

Previous topic - Next topic

black tea

คือว่า...เอ่อ...อยากรู้จักทุกคนที่อยู่สวิสเซอร์แลนด์คะ  ยกให้ป้าเป็นประธานชมรมนะคะ....แต่ว่าชมรมอะไรไม่รู้เหมือนกัน แต่อยากรู้จักทุกคนเลยค่ะ  จะอยู่สวิสแล้ว.... หรือกำลังจะมาอยู่สวิส.....หรือว่ามีญาติอยู่สวิส....หรือรักสวิสก็ได้ทั้งนั้นค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0017 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

black tea

ฮัลโหลๆๆๆๆๆๆๆๆ........ทำไมเงียบจัง

ป้าพร Stockholm

สวัสดีจ๊ะ คุณ black tea   แล้วป้าพรไม่ได้อยู่สวิท หนะ  ยกมือด้วยได้หรือเปล่าจ๊ะ  อิ อิ

black tea

ป้าพรขา...ไม่ต้องอยู่สวิสก็ได้คะ ขอแค่เกี่ยวพันธ์กะสวิสแบบไหนก็ได้ รักสวิส ชอบคนสวิส อยากมาสวิส หรือจะเป็นคนสวีท...(เกี่ยวกันหน่อยน่า อิอิ) ได้ทั้งนั้นค่ะ  ก็แค่หาคนมาคุยในนี้น่ะค่ะ  แบบว่ามันเหงาน่ะค่ะ  เอ...ป้าพรอยู่สวีเดนเหรอคะเนี่ย  เดี๋ยวเดือนหน้าไปเยี่ยมได้ไหมคะ เหอเหอเหอ

tom of swizz

เจ

ดีคะ.. เรามีเพื่อนเป็นคนสวิส อยู่เมืองเดียวกับคุณป้าเลย

black tea

หวัดดีจ๊ะคุณ ทอม เคยเห็นที่พันทิพย์บ่อย ๆ  ตอบปัญหา ไขข้อข้องใจเกี่ยวกับสวิสได้ดีมากๆ ค่ะ.....ชาดำอยู่ซูริคค่ะ.....คุณทอมอยู่สวิสนานมากแล้วซิ่คะเนี่ย.......คุณเจขา .....เรามาตั้งวงจั่ว....เอ้ย...ไม่ใช่ค่ะ....วงสนทนาในนี้ดีไหมคะ  บ้านนี้จะได้ไม่เงียบเหงาไงคะ

black tea

คุณทอมรูปแมวน่ะ  น่ารักมากๆ เลยค่ะ  นอนกอดกันกลมเชียว

pall

แมวน่ารักจ๊ะ tom

ป้าพร บอกว่าใครอยากไปเที่ยวสวีเดนบอกมา
 ป้าพรมีเรื่องพาเที่ยวที่นั่นมาก  

ดีใจมากจ๊ะ ที่เจอเจ  ไม่คุยกันนานแล้ว

ชาดำจ๊ะ เป็นไงบ้างสวิตฯ  ชอบไหม?

black tea

ป้าขา ชาดำชอบสวิสมากๆ เลยค่ะ.....ชอบจนอยากจะตัดสินใจซักทีแล้วแหละ ว่า....จะให้เธอคนนั้นไปขอแม่....แล้วมาอยู่ด้วยกัน อิอิ.....แต่ยังมีหลายอย่างยังไม่แน่ใจ และไม่รู้....คงต้องรบกวนป้านะคะ  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะป้า

ป้าพร Stockholm

หวัดดี จ๊ะ น้องชาดำ

ป้าพรเองจ๊ะ  ชอบสวิท มาเที่ยวหนะ ดีจ๊ะ แต่ถ้าจะมาใช้ชิวิต อย่างจริงจัง คงต้อง ศึกษา หาข้อมูล มาตัดสินใจกันหน่อย    หรือถ้าคิดว่าจะไปตายเอา ดาบ หน้า ก็" เก็บเสื้อผ้ายัดใส่กระเป๋า ลาแล้วหนา ชีวิตเก่าๆ "       ไปได้เลย โดยไม่ต้องคิดกันให้มากเรื่องจ๊ะ    คิดเสียว่าคนอื่น  เขายังอยู่กันได้   เราก็ต้องอยู่ได้  แค่นั้น ไม่ปวดหัวด้วย  อิ อิ  

แม่น้องติ๊ดตี่

หวัดดีคะ อยู่สวิสเหมือนกัน อยู่เบิร์นเหมือนป้าจ๋า แวะมาบอกด้วยช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามา เพราะลูก ๆ ไม่สบายกัน แต่เมื่อวานทำสุกี้กินที่บ้าน เอามาฝากทุก ๆ คนด้วยคะ หม้อเพิ่งซื้อมาใหม่แพงจังเลย ตั้ง 95 สวิสฟรังซ์ แต่ชอบกินเลยตัดใจซื้อมา แต่ก็ถูกใจคะ

ใส่เนื้อหมู กะเนื้อไก่ ลงไปด้วยคะ