News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ต่ออายุพาสปอร์ต

Previous topic - Next topic

เกตุ

มีใครต่ออายุพาสปอร์ตมั้งคะ กำลังจะไปต่อ เห็นค่าธรรมเนียมแล้วหงายเงิบ อะไรจะแพงขนาดนั้นไม่เข้าใจเลย ค่าธรรมเนียมตั้ง 100 ฟรัง ไม่ได้ทำเล่มใหม่ด้วย ต่อในเล่มเก่า อยากจะบ้าตาย  

กระทู้บ่นไม่มีไร เซ็งด้วยแพงเกินความเป็นจริงไปหรือเปล่า แถมยังต้องไปทำเองอีก จากซูริคไปเบิร์นค่ารถไฟก็แพงเอาการอยู่นา เฮ้อ บ่นค่ะบ่น ไม่มีไรบ่นเฉยๆ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0566 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

miko

พี่ไปต่อมาปีที่ีแล้ว ค่าต่อ 100 ฟรังค์ และก็ค่าชองติดแสตม์ด้วย 5 ฟรังค์

เกตุ

อ๊าพี่มิโกะ เกตุไม่เห็นได้ใบเสร็จแล้ว และทุกคนที่ไปก็ไม่ได้ใบเสร็จสักคนเลยอ่ะ เพิ่งไปต่อมาเมื่อวานค่ะ ตอนนี้ก็รอ เห็นว่า 10 วันได้ เอาเงินไปไม่พออีกต่างหาก ขาดไป 5 ฟรังก๊ากๆๆ ทำไปด๊ายแค่ 5 ฟรัง ดีว่ามีพี่คนไทยใจดีให้มา ตอนแรกจะเข้ามาในเมืองกดเงินก่อน แต่พี่เค้าว่าเอาไปเหอะเสียเวลา

แต่โชคดีมาเจอแกอีกที่สถานีรถไฟเลยได้คืนเงินแก เกตุว่าแพงน่ะพี่มิโก๊ะ คือถ้าทำเล่มใหม่ก็จะโอๆ แต่นี้แค่ต่อแสตมป์วันที่เพิ่มไปอีก 5 ปี สงสัยต้องออกแรงมากมั้ง รู้สึกว่ามันแพงเกินความจำเป็น

เออแต่พนักงานสถานทูตนี้เค้ายิ้มไม่เป็นหรืองัยเน่อะ ยิ้มให้ก็ทำหน้าตาเฉย วู๊ยยยยย ไม่รู้ชีิวิตปกติหลังจากทำงานก็หน้าตาแบบนี้ตลอดเวลาป่าว เริ่มทำงานหน้าตาก็ไม่แจ่มใสล่ะ มีความสุขกับการทำงานป่าวนั่นน่ะ มาบ่นอีกล่ะฮ่าๆๆ

มิโกะ

คือที่พี่ได้ใบเสร็จรับเงินก็ตอนที่เค้าส่งพาสมาให้ที่บ้านนะจ๊ะน้องเกตุ
 ..เห็นด้วยนะที่บอกเจ้าหน้าที่ที่สถานทูตหน้าตาบูดมาก...
 แต่ก็คิดในทางที่ดีว่าเค้าทํางานอยู่ไกลบ้านไกลเมือง คงจะคิดถึงบ้านนะ  .. หน้าตาเลยบูดๆๆ อิอิ  
 น้องเกตุสบายดีมั้ย แล้วน้อง คารีน่า เป็นไงบ้างคงโตเป็นสาวแล้วนะ  
 คงจะสวยน่าดูชม  ว่างๆช่วยอัพรูปให้ดูด้วยนะจ๊ะ

มาแซว

ที่หลังซื้ออมยิ้มไปฝากเค้าด้วย...........555

เกตุ

หวัดดีจ้าพี่มิโกะ ตอนนี้คารีน่าเป็นสาวน้อยไปล่ะค่ะ เพิ่งสามขวบสูงไป 104 ซม.ล่ะ เลยเอวแม่มันไปแย้วพี่ อีกสองปีเราจะไม่ใช่แม่ลูกล่ะ เราจะเป็นพี่น้องกันฮ่าๆ รูปมาพร้อมของโปรดหนูก๊าช็อคกี้ปั่นแฮ่

คุณมาแซว เสียดายไม่มีอมยิ้มขายฮ่าๆๆ

miko

น้องเกตุจ๋า...น้องคารีน่า น่ารักมั่กๆๆ โตเป็นสาวแล้ว น่ารักน่าชัง จังเลยแก้มยุ้ยเชียว ..เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหกเลยเนาะ ..ไว้วันใหนว่างๆนัดเจอกันดีกว่า อยากกอดน้อง คารีน่า ช่วงนี้ วันเสาร์ พี่กับแฟนชอบไปเดินช๊อปปิ้ง ที่ห้างเปิดใหม่ในชูริค ว่างๆเจอกันดีมั้ยเอ่ย..

ี้เกต

ที่ชินซิตี้รึป่าวพี่มิโกะ มาอีกวันไหนบอกเน้อ เจอกัน เจอกัน เกตุก็ชอบไปที่นั่นนะ เพราะมีที่ฝากเด็กได้เดินดูของสบายไม่ต้องไล่จับลูกในห้องลอง ยัยแก้มชอบลองเสื้อผ้ามากเลยค่ะ ถ้าไม่ลองเองก็จะไปหยิบเสื้อผ้ามาบริการแม่ อนาคตพนักงานขายเอิ้กๆ

ขออีแมวด้วยนะจ้าพี่มิโกะ เด๋วเบอร์กันหลังไมค์ หรือส่งมาที่เมล์นี้เกตุก็ได้ค่ะ