News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

<<<นัดพบครั้งสุดท้าย..>>>

Previous topic - Next topic

pall

**18.กค.07**
 ไปหาหมอตามนัดเพื่อx-rayดูกระดูกว่าเป็นอย่างไรบ้าง
 และดีใจอย่างมากเพราะเกิดอุบัติเหตหกล้มขาพลิกตรงที่ผ่าตัดไว้
 จากการเดินเขาที่MarbachเขตLuzern
 จะได้ดูว่ามีอะไรบุบสลายหรือไม่
 จากรูปภาพข้างบนจะเห็นที่หมอขันน๊อตดามกระดูกที่หักไว้นั้น
 ตอนนี้กระดูกได้ประสานกันเรียบร้อยแล้ว
 แต่ยังมีอาการเจ็บจากแนวแผลที่เย็บไว้
 หมอบอกว่าเกิดจากหัวน๊อตดังนั้นอยากจะผ่าตัดเอาน๊อตที่ดามไว้ออกมา
 อาการเจ็บจะหายไปกระดูกจะมีรอยโบ๋แต่ก็จะประสานกันไม่ต้องเป็นห่วง
 ผ่ากรีดแผลประมาณ2หรือ3ซม.และจะใช้วิธีบลอคตรงขา
 ใช้เวลาประมาณ15หรือ20นาทีและอยู่แค่วันเดียวก็กลับบ้านได้
 ยอมรับว่าใจปลาซิว.....กลัวมากเลย..บอกหมอว่าขอคิดก่อนประมาณ2หรือ3เดือนจึงจะมาบอกว่าผ่าหรือไม่
 ตอนนี้ขอทนเจ็บไปก่อนโอ๊ยโย่ว..........................
 คิดแล้วเหนื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0565 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

มาส่งข่าวว่าช่วงนี้ไม่มีเวลาเข้ามาเขียน...มาตอบ
 หรือคุยอะไรเลยเพราะไม่ค่อยอยู่บ้านเพราะตะลอนเดินเขา  
 ดีใจที่เดินได้ดีมากขึ้นและสามารถเดินเขาสูง2000กว่าเมตรได้แล้ว  
 ไปเที่ยวมาแต่ไม่ได้มาเขียนเล่าเพราะถ้าเล่าคงต้องปิดเวบแน่ๆ  
 เพราะมันมากจนเขียนไม่ไหวและรูปต้องมากจนเวบเต็ม  
 มาบอกว่าอย่าทิ้งกันไปไหนน้าาาาาาาาาาาาาาาาา  
 ถ้าใครมีข้อมูลหรือมีเวลาว่างเข้ามาช่วยตอบหรือให้ข้อมูล  
 ความรู้เป็นวิทยาทานด้วยขอขอบคุณมากค่ะ

pangya

หนุ่ม

ขอเป็นกำลังใจให้ป้าpallหายไวๆนะครับ

โชคดีครับ

ธัช

มาเป็นกำลังใจให้ป้าพอลหายเร็วๆๆนะคะ  

moo basel

สวัสดีครับป้าพอล
 ขอให้ป้าหายป่วยเร็ว ๆ น่ะครับ เป็นกำลังใจให้

Tony

คิดถึงป้า นึกว่าหายไปไหน ที่แท้ไปขึ้นเขียง

ขอให้ป้าหายไวๆ ป้าชอบเอารูปน่ากลัวๆ มาโพสเนาะ รู้สึกป้าไปหาหมอบ่อยมาก  ขอให้หายไวๆ แล้วไม่ต้องไปหาหมออีกนะ

ยังแวะเวียนเข้ามา เป็นครั้งคราว เหมือนเดิมจ้า

miko

หายเร็วๆนะคะป้า ดีใจกับป้าด้วยนะคะที่ได้ไปเดินเขาเหมือนเดิม
 เด่วนี้หนูก็ชอบเดินเขาเหมือนป้าเลยสงสัยติดมาจากการที่ได้อ่าน
 ที่ป้าเล่าเรื่องเดินเขาบ่อยๆ สนุกดีเหมือนกันนะคะ ป้า เดินเขาเนี่ย
 รู้สึกได้รสชาติ ของการได้อยู่ในป่า ได้เห็นอะไรที่แตกต่างจากชีวิตประจําวัน สดชื่นดีเหมือนกันนะคะ วันก่อน หนูก็ไปขึ้นเขา ริกิ ข้างบ้านพอขาลงนั่งรถไฟมาถึงครึ่งทางแล้วเดินลงมาที่จอดรถ เดินร่วมชั่วโมง ตอนแรกนึกว่าไม่เป็นไรเพราะแค่เดินลงไม่ได้เดินขึ้น คงไม่เป็นไร แต่ที่ใหนได้น่องโป่งเลยค่ะ ป้าแดดร้อนก็ร้อน  แต่ก็สนุกดี..

pair

Sawasdee ka Papall.

ich wünsche Papall " Gesundheit" na ka.

ปุ๋ยค่ะ

สวัสดีค่ะป้าพอล พึ่งกลับจากลูเซินเมื่อวาน เจอฝน 3 วันติดกันเลย
 แถบไม่ได้ออกไปไหน ยังคิดถึงป้าพอลอยู่นะคะ

หลงมาจากซูริค

หายป่วยเร็วๆนะค่ะ  

ped

สวัสดีค่ะ ป้าพอล ขอให้ป้ามีสุขภาพดีแข็งแรงตลอดไปนะค่ะ หายไวไวนะค่ะ รักษาสุขภาพด้วยค่ะ

vava

ขอให้หายเร็ว ๆ นะคะ รับประทาน นม และอาหารที่มี แคลเซี่ยม เช่นปลาเล็กปลาน้อย  ฝึก เกร็งกล้ามเนื้อ ทุกวัน รับรองคะว่า กระดูกและกล้ามเนื้อ จะ ฟื้นตัวได้เร็ว คะ  ด้วยรักและห่วงใย จาก พยาบาลเมืองไทย คะ