สอบถามเรื่องการสมัครงานด้าน IT ค่ะ

Previous topic - Next topic

ksursa

สวัสดีค่ะป้าพร ไม่รู้นู๋เรียกป้าถูกไหม นะค่ะ คือว่าอยากจะสอบถามข้อมูลเรื่องงาน หน่อยค่ะ ประเด็นคือว่า อยากจะทราบว่า มีคนไทยที่สวิต ได้ทำงานด้าน IT บ้างไหมค่ะ แล้วถ้าเป็นคนไทยสมัครงานแล้วคนของเค้าจะรับเข้าทำงานไหม และ ปัจจัยที่ทำให้เค้าไม่รับคนไทยเข้าทำงานส่วนมากมีอะไรบ้างค่ะ คือว่า อยากไปทำงานที่สวิตค่ะ  รบกวนป้าพรตอบปัญหาหน่อยนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
อ้อ หรือถ้าไม่เป็นป้าพร เป็นคนไทยที่อยู่ที่โน้นแล้วก็ได้นะค่ะ