<<<…ประกาศห้ามขายของลงบนเวบนี้...>>>

Previous topic - Next topic

pall

สวัสดีค่ะคนที่เข้ามาอ่านPallswissทุกๆคน
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณกับการเข้ามาอ่านและให้ความสนใจกับ
Pallswiss..และพร้อมทั้งนี้อยากขอย้ำชี้แจงถึงจุดประสงค์
ของการทำPallswiss

**จุดประสงค์ของPallswiss**
ขอทำความเข้าใจอีกครั้งกับการทำเวบนี้
เวบนี้ทำขึ้นเพื่อให้ข้อมูลความรู้...ช่วยเหลือคนไทยที่มาอยู่ใหม่ที่เดือดร้อน..
มีปัญหาต่างๆไม่มีที่ปรึกษาหรือถามปัญหาเกี่ยวกับ
ชีวิตความเป็นอยู่ที่นี่หรือปัญหาต่างๆที่ตนเองประสบและได้รับอยู่
เพราะเราทราบดีว่าคนที่มาอยู่ใหม่หรือคนที่มาอยู่ที่นี่บางคน
ยังไม่เข้าใจดีพอ  และไม่รู้จะไปปรึกษาใครได้
ดังนั้นการมีเวบนี้เหมือนเป็นจุดศูนย์กลาง
ของผู้มีปัญหาหรือการพูดคุยกันทุกๆเรื่อง
ไม่จำเป็นต้องมีปัญหาก็สามารถเข้ามาคุยกันหรือ
แลกเปลี่ยนความรู้ประสบการณ์เพื่อเป็นวิทยาทานกัน

**ข้อห้ามสำหรับWebbordของPallswiss**
1.เกี่ยวกับการค้าขายธุรกิจหรือประกาศโฆษณาต่างๆ
เราจะลบออกโดยไม่ต้องชี้แจงให้รับรู้เพราะเราประกาศ
ถึงจุดยืนของPallswissมาแล้ว

2.เราไม่ต้องการให้WebbordของPallswiss..
ใช้เป็นที่ระบายความแค้นหรือปัญหาส่วนตัว
นำคู่กรณีที่ตัวเองไม่ชอบหรือมีปัญหากันอยู่มาประจาน  
หรือทู้ที่ตั้งขึ้นที่ชวนทะเลาะวิวาท
นำมาตั้งในWebbord...นี้

3.Webbord..เป็นWebbord..อิสระแต่ควรอยู่ในขอบเขต
เกี่ยวกับคำตอบที่เหมาะสม.. ทุกๆคนต่างมีสิทธิออกความคิดเห็น
เป็นของตัวเองสิ่งนี้เราไม่เคยหวงห้ามเราเคารพกับความคิดเห็นต่างๆ
และไม่เคยจำกัดกับความคิดเห็นของแต่ละคน
****แต่เราไม่ต้องการคำตอบที่ดูถูกคนที่เข้ามาถามปัญหา
หรือดูถูกคนที่เข้ามาช่วยตอบหรือตอบชวนทะลาะวิวาท
….ฯลฯ.....
ถ้าเราพิจารณาเห็นสมควรที่จะลบออกเราจะลบโดยไม่ขอชี้แจงอะไรทั้งสิ้น
4.Pallswiss..พยายามช่วยเหลือและตอบคำถามต่างๆด้วยความเต็มใจ
และตอบเท่าทีรู้หรือประสบการณ์ของแต่ละคน...
เราช่วยคนไทยด้วยกันอยู่แล้วโดยไม่หวังผลอะไร
ถึงแม้จะไม่มีการตอบกลับมาแม้กระทั่งคำว่าขอบคุณ

5.จุดประสงค์ของ Pallswiss..คือการช่วยเหลือผู้เดือดร้อน
ผู้มีปัญหาหรือให้คำแนะนำ..ด้วยมิตรภาพอย่างแท้จริงและจริงใจ
โดยไม่หวังชื่อเสียงและผลประโยชน์ใดๆทั้งสิ้น
เราไม่คำนึงถึงยอดคนอ่าน..........................
***ถ้าการเราทำบอร์ดขายของมือสองขึ้นมาแล้วแล้วจำนวนยอดคนอ่านมากกว่าเดิม
เราของดWebbordขายของแบบนี้
เพราะจุดประสงค์เราต้องการการถ่ายทอดความรู้ประสพการณ์
และช่วยเหลือคนเท่านั้น
การขายของมือสองจัดว่าเป็นธุรกิจแบบหนึ่งและในอนาคต
จะเพิ่มเป็นการขายสินค้าอื่นๆขึ้นมาด้วย
ถ้าเราอนุญาตให้มีการลงขายของได้หนึ่งคนก็ต้องมีคนที่สอง สาม สี่ ....ตามมา
 เมื่อลงขายของก็ต้องลงรูปประกอบ ซึ่งขอบอกเลยว่าเนื้อที่เรามีจำกัด  
เราไม่มีปัญหาถ้าจะต้องจ่ายค่าเช่าเพื่อเพิ่มเนื้อที่ แต่อยากใช้ให้ได้ประโยชน์เพื่อส่วนรวมมากที่สุด
และถ้าเป็นแบบนี้ในอนาคตเราขอปิดตัวเองจะดีกว่าถ้าผิดจุดประสงค์ของเรา

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0108 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

**ขอพูดสักนิด**
 Webbordที่ถามปัญหาต่างๆนี้เราทำไว้สำหรับคนที่มีปัญหาเดือดร้อนจริงๆ
 และต้องการความช่วยเหลือและคำแนะนำสำหรับปัญหาต่างๆ
 ทางเราไม่เคยเพิกเฉยและพยายามช่วยเท่าที่เราจะช่วยได้ถ้าไม่สุดวิสัยจริงๆ
 เราไม่ต้องการให้คนเข้ามาเขียนถามในWebbord
 เพื่อลองภูมิปัญญา..ทดสอบความรู้ความสามารถและหยั่งเชิง
 เราบอกอยู่แล้วว่าเราเป็นแค่แม่บ้าน....ที่ทำ Pallswiss นี้ขึ้นมา
 เพื่อช่วยคนเดือดร้อนมีปัญหาอย่างที่บอก
 เราต้อการคนที่มีความรู้มีประสบการณ์และอยากช่วยเหลือคนไทย
 ด้วยกันร่วมมือกันโดยไม่หวังผลอะไร
 **ยอมรับว่าเหนื่อยใจเหมือนกันกับการทำงาน**
 ที่บางคนไม่เข้าใจ..

**ไอพี..กับชื่อ..**
 เรารู้ดีเกี่ยวกับเรื่องนี้แต่เราไม่เคยพูดหรือเขียนบอก
 เราให้เกียร์ติทุกคน ...เพราะถือว่าทุกคนโตเป็นผู้ใหญ่
 ที่ควรมีความคิดสมอายุ...
 เราอยากทราบจริงๆว่าที่คุณไอพีเดิมแต่ใช้หลายๆชื่อนี้
 มีจุดประสงค์อย่างไรกับ Pallswiss
 เราไม่อยากให้คุณเข้ามาเพื่อจุดประสงค์อื่นๆ
 เพราะ Pallswissได้บอกจุดประสงค์ของการทำเวบนี้ขึ้นมา

**ไม่คาดหวังหรือต้องการความเห็นใจ**
 เราต้องการให้ Pallswissเป็นที่พึ่งของผู้เดือดร้อนต้องการความช่วยเหลือ
 ถ้า Pallswiss...เลิกล้มจุดยืนอันนี้เมื่อไร..เราจะเริ่มทบทวนตัวเอง

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาอ่านและเข้ามาใช้ Pallswiss

'หนุน

มารับทราบและจะปฏิบัติตามเจตนาของผู้จัดทำเว็บอย่างเคร่งครัดค่ะป้าขา

ู^____^V

pall

ทำไมป้าไม่ทำกระดานตลาดสดบ้างครับ(ตลาดขายของนะครับ)
http://www.pallswiss.com/boards/index.php/topic,745.msg5649.html#msg5649

ฟังกันหน่อยนะ
http://www.pallswiss.com/boards/index.php/topic,496.msg3628.html

ถึงคุณพอลและคณะ จัดทำ
http://www.pallswiss.com/boards/index.php/topic,494.msg3612.html#msg3612

nidnid

สวัสดีคะป้าพอล

อืม แล้วเงี้ยหนูแพนจะเข้าข่ายไหมคะ
เพราะมีแอบเล็ก ๆ แปะไว้
สงสัยคงต้องเอาออกแล้วล่ะ
เพื่อความบริสุทธิ์ใจ และเพื่อความถูกต้อง
ว่าหนูไม่อยู่ในข่ายขายของบนเวบบอร์ด

โชคดีมีความสุข และขอให้ป้ามีเวบดี ๆ อย่างนี้ตลอดไปนะคะเพื่อคนไทยไกลบ้าน

Lookjan

สวัสดีค่ะ ;D
เข้ามารับทราบด้วยค่ะ  ;)

aum

สวัสดีค่ะ ป้าพอล เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ

yanisa

สวัสดีค่ะป้าพอล 

ดีใจจังที่ป้าเข้าบ้านแล้วก่อนหน้าเห็นป้าเงียบๆไป  ป้าสบายดีนะคะ
บ้านป้าอนอุ่นมากค่ะเฉิ่มดีใจที่ป้าให้โอกาสเข้าพักอาศัยมีอะไรที่ไม่เข้าใจก็ขอน้อมรับรายละเอียดจากเจ้าบ้านค่ะ
ด้วยความนับถือ
เฉิ่ม..เจ้าค่ะ

*ธีระ(เดย์)*

รับทราบ กฏเหล็กของป้าแข็งจริงๆ
ถิ่นประสูติพระเจ้าเสือ แข่งเรือยาวประเพณี พระเครื่องดีหลวงพ่อเงิน เพลิดเพลินบึงสีไฟ ศูนย์รวมใจหลวงพ่อเพชร รสเด็ดส้มท่าข่อย ข้าวเจ้าอร่อยลือเลื่อง ตำนานเมืองชาละวัน

ohmygod

สวัสดีค่ะ

รับทราบและจะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดคร่า อิอิ

veena

เข้ามารับทราบคะ...และดีใจที่มีเวบนี้ได้ทั้งเพื่อนและความรู้คะป้า..บอกด้วยใจจริงเป็นเวบที่ดีสำหรับคนไทยที่แต่งงานกับคนสวิตคะ และขอเป็นกำลังใจให้ป้าคะ...ป้าเป็นคนดีและทำดีแล้วคะ..