ปัญหาวีซ่าเยี่ยมเยือน

Previous topic - Next topic

MameawWitch

สวัสดี ชื่อมะเหมี่ยวน่ะ เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ
พอดีว่าหนูทำวีซ่าเยี่ยมแฟนชาวอิตาลีแต่ทำงานที่สวิส
ยื่นเอกสารทุกอย่างเรียบร้อย และได้รับจดหมายให้ส่งไปให้เจ้าบ้านที่สวิส
หนูก็ส่งและวันไปรับผลทางเจ้าหน้าที่เก็บpassport และใบจองตั๋วไว้แล้วบอกว่าอีก3วันให้มารับ
วันที่หนูไปรับเจ้าหน้าที่บอกว่า ทางสวิสเจอเอกสารบางอย่างของแฟนแล้วอยากเช็คอีกครั้งหลังจาก
นั้นเจ้าหน้าที่ก็ถามว่าจะไปวันไหน. หนูบอกว่าไปวันที่15พฤษภาคม 58นี้ เจ้าหน้าที่ก็บอกว่างั้นประมาณ
1สัปดาห์ เจ้าหน้าที่จะโทรให้มารับเล่มpassport หนูอยากทราบว่าพี่ๆๆที่นี่มีใครประสบปัญหา
เหมือนหนูบ้าง แล้ววีซ่าผ่านไหมค่ะ ตอนนี้หนูกังวลใจมากค่ะ