อยากสอบถามหน่อยคับว่าถ้าจะไปเรียนภาษาที่สวิสที่StGallenไม่ทราบว่าโรงเรียนไหนสามารถยื่นขอวี

Previous topic - Next topic

Wara

ตามหัวข้อด้านบนเลยครับไม่ทราบว่า โรงแรมไหนที่ St gallen สามารถยื่นข้อวีซ่าได้บ้าง

ผมเคยไปฝึกงานที่สวิสที่คันโตน ทัวร์ก้าว แล้วรู้สึกหลงรักสวิสอยากจะกลับไปเรียนภาษาอีกจัง

แต่ตอนที่ไปฝึกงานเค้าออก Work permit ให้เอกสารทางการเงินเลยยยไม่ได้ใช้ในการยื่นขอวีซ่าด้วย...แร้วถ้าไปเรียนต้องใช้หลักฐานการเงินเท่าไหร่

1.โรงเรียนไหนที่สามารถออกใบรับรองเพื่อยื่นขอวีซ่าได้
2.ต้องใช้หลักฐานทางการเงินเท่าไหร่

ส่วนรายละเอียดอื่น ๆ ผมพอทราบจากการยื่นขอวีซ่าครั้งที่แร้ววว แต่โชคดีที่ไม่ต้องยื่นสเตทเม้นคราวที่แร้ววเลยยยยมีโอกาสได้มาสวิสกะเค้าาาา