News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

อาจารย์ศักดา หายไปไหน

Previous topic - Next topic

Da_beauty

ดาเป็นศิษย์อีกคนนึงที่เข้ามาเรียนภาษาที่ห้องนี้ ของอศักดา อยากจะบอกว่าอศักดาให้เรามากมายเหลือเกิน

การเสียสละของแกมันยิ่งใหญ่เหลือเกิน เพื่อนๆเชื่อไหมว่า ดาเสียค่าเรียนอย่างแพง แต่ดาได้รับจากโรงเรียนแค่30เปอร์เซ็นต์เท่านั้น กับบางประโยค กับบางโจทย์ที่ตีความหมายไม่ออก แม้แต่คำกริยาบางตัว ที่ความหมายมันกว้างกว่าอยู่ในดิค อศักดาได้อธิบายได้อย่างเข้าใจอย่างถ่องแท้

ดาได้หยิบเอาความหมายต่างๆของประโยคตัวอย่างกับคำอธิบายของอศักดามาประกอบการเรียน ผสมผสานไปกับหลักสูตรที่โรงเรียน เชื่อไหมว่ามันสอดคล้องกันมากๆเลย

ดาสมารถพูดภาษาเยอรมันได้อย่างถูกหลัก และเขียนประโยคได้อย่างถูกต้อง จนครูที่โรงเรียนปลื้ม ว่าเขาสอนได้ดี แต่จริงๆแล้วเวปป้าพอลช่วยให้ได้ดีต่างหาก เขาสงสัยว่าดาทำได้ยังไง เพราะดาข้ามมาเรียนร่วมกับเพื่อนที่เขาเรียนจะจบคลอสแล้ว เอ1

วันนี้ทำข้อสอบ40ข้อ ผิดไป3ข้อเอง จนครุทึ่งเลย ครุบอกคนไทยนี่เก่งจริงๆ ชาติอื่นที่เคยมาเรียนเผ่นตั้งแต่อาทิตย์แรกแล้ว ต้องขอขอบคุณเวปป้าพอล สุดๆคืออศักดา คุณเทวี คุณตุ้ม เพื่อนๆท่านอื่นด้วยที่ไม่ได้เอ่ยชื่อ ที่เคยตั้งกระทู้ ถามกับอศักดา เมื่อหลายปีก่อน

การให้ทานของพวกท่าน แม้ไม่ได้รับเป็นทรัพย็สิน เงินทอง แต่เชื่อเถอะว่าพวกคุณ จะมีแต่ความเจริญก้าวหน้าในชีวิต ขอบคุณมากๆที่ช่วยแบ่งปัน ขอบคุณจริงๆค่ะ อย่างน้อยดาก็หายจากการเป็นโรคหวาดกลัวสังคมแล้วค่ะ ให้กำลังใจเพี่อนๆที่กำลังเริ่มเรียนคะ แวะเข้ามาบ้านนี้ค่ะ

ดา บิวตี้

Da_beauty

แจ้งลบกระทู้ตรงไหนคะ่ รู้สึกกระทู้ของดาเยอะไปลบทิ้งให้ด้วยคะ

ขอบคุณคะ