อ่านข่าว จากหนังสือพิมพ์ที่นี่ แล้วห่วงสาวไทยครับ

Previous topic - Next topic

wattana

ได้รับทราบจาก ทางสถานทูตที่นี่ว่า จะไม่ยอมออกวีซ่าให้สาวไทยเข้าประเทศ สวิสได้ง่ายๆๆอีก น่าสงสารคนที่ต้องการมาอยู่จริงๆๆนะ

Da_beauty

เป็นสิ่งที่ดีคะคุณวัฒนา ถ้ามองในด้านบวก เดี๋ยวนี้หลายชาติเดินทางเข้ามาอยู่สวิสจำนวนมาก ถ้าเรารักษากฎระเบียบและอยู่ประเทศเขา เคารพกฎหมายประเทศเขา เข้าใจวัฒธรรมของเขา ก็ไม่มีปัญหาค่ะ คนสวิสอยู่สงบ มารยาทดีมากคะ

อาจจะมีคนไทยจำนวนหนึ่ง ที่เดินทางเข้ามา เพื่อแสวงโชค มาอยู่แบบฉาบฉวย และเข้ามาสร้างปัญหาให้กับประเทศเขา รัฐบาลเขาต้องเข้มงวดเป็นธรรมดาค่ะ

จะว่าไปแล้ว อังกฤษ อเมริกา หรือแม้แต่เยอรมัน เขาเข้มงวดวีซ่ากับคนไทยมาก่อนสวิสอีกคะ เพราะสมัยนี้ต่างชาติรับจ้างจดทะเบียนก็มีคะ คนสวิสก็มีที่ทำแบบนี้  เห็นไหมละ สวิสเขาก็มีกฎเหล็กเหมือนกัน

ดา บิวตี้