News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

สมัครงาน

Previous topic - Next topic

Da_beauty

แนะนำวิธีสมัครงานคะ ถ้าเป็นง่านทำความสะอาดบ้านทั่วไป ให้ไปติดประกาศไว้ตามซุปเปอร์มาร์เก็ตทั่วไป อย่างมิโกร,เด็นนาร์ ไม่ต้องผ่านบริษัทจัดหางานคะ

แล้วหมั่นไปเชูคดูบ่อยๆด้วยนะคะ ไม่ใช่รอให้เขาโทรมาหาเราฝ่ายเดียว
บางทีเขาต้องการลูกจ้างก็ไปติดประกาศไว้เหมือนกัน

เราเอาไปติดไว้ มีนายจ้างโทรมา แตเราจะกลับไทยแล้วเลยไปทำได้แค่2ครั้ง คิดว่าเขาคงไม่รอ

กลับมาจะเอาป้ายไปติดใหม่ ตอนนี้เอาออกไว้ก่อน เพราะอีก6อาทิตย์ถึงจะกลับมา  ค่าแรงก็อยู่ประมาณชมละ25ฟรังคะ คงจ้างเท่ากันหมด

โชคดีคะ่
   ดา บิวตี้