สอบถามค่ะไปรับวีซ่าDติดตามสามีต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง

Previous topic - Next topic

superpp

สวัสดีค่ะ พีอยากทราบว่า พอแฟนโทรมาบอกเราว่าวีซ่าผ่านแล้ว แล้วให้เราไปรับวีซ่าที่สถานฑูตได้ แล้วเราต้องเอาเอกสารอะไรไปรับวีซ่าคะ หรือพาสปอร์ตอย่างเดียว แล้วรอกี่วัน ไม่รู้จริงๆค่ะ ขอบคุณค่ะ

กิ๊ป

สวัสดีค่ะ
ปกติก็นำพาสปอร์ตไปขอรับได้เลยค่ะ แต่ให้ชัวร์ให้แฟนพี่ แสกน เอกสาร "Einreiseerlabnis" (อ่านว่า ไอน์-ไรเซ-แอร์-เลาบ์-นืส) และส่งมาทาง e-mailของพี่สุภาพนะค่ะและพอพี่สุภาพได้รับก็ปรินต์ออกมาและนำไปยืนที่บ่องที่มีขอวีซ่าวันแรกพร้อมพาสปอร์ตค่ะ และทางเจ้าหน้าที่จะมีใบนัดเพื่อมารับเล่มคืน อ๋อไม่ต้องโทรนัดคิวนะค่ะ

toosonglho

สวัสดีค่ะคุณ superpp

ตู่ขอรบกวนถามว่า ของคุณรอวีซ่า D กี่สัปดาห์ค่ะ

ขอบคุณค่ะ