การใช้โทรศัพท์มือถือในสวิส

Previous topic - Next topic

kanjanee

อยากสอบถามว่าถ้าเอามือถือที่เราซื้อและใช้ในไทย เราสามารถนำไปใช้ในสวิสได้ไหมคะ และอินเตอร์เน็ตที่นั่นเราจะใช้ยังไงได้กับมือถือ จะใช้แบบเดียวกับบ้านเราไหมคะ อัตราการใช้เป็นยังไง หรือว่าต้องซื้อมือถือใหม่ที่สวิสจะง่ายและสะดวกกว่าคะ

Pimmybkk

ที่บ้านมีเน็ตหรือเปล่าคะ ถ้ามีเน็ตที่บ้านมือถือใช้เน็ตในบ้านได้คะ เพราะมีสัญญาณไวเร็ท เช่น ตอนนี้พิมจ่ายรายเดือนที่อพาร์ทเม้น เดือนละ 100 ฟรังส์สวิส ก็เล่นเน็ตได้สัญญาณดีด้วยและสามารถโทรหาเพื่อนภายในประเทศสวิสด้วยกันไม่จำกัด ยกเว้นโทรมือถือคะ คุ้มมากคะ ส่วน มือถือเมืองไทยนำมาใช้ได้คะ แค่ใส่ซิมการ์ดก็ใช้ได้แล้วแต่ต้องเปิดบริการมาจากไทยนะคะ ถ้าไม่เปิดบริการใช้ไม่ได้คะโดยส่วนตัวคิดว่าที่ประเทศสวิสมือถือราคาถูกคะ แต่ค่าโทรแพงมาก

godone108

ขอRoamingมั๊งครับถ้าจําไม่ผิด แต่ค่าบริการไม่แน่ใจนะครับผม