วีซ่าติดตามสามีต้องซื้อตั๋วเครื่องบินไปกลับหรือไม่

Previous topic - Next topic

superpp

สวัสดีค่ะป้าpallและเพื่อนๆทุกคน คือพีอยากรู้ว่า ถ้าเราใช้วีซ่าติดตามสามี และลูกติดตามมารดาไปอยู่สวิสต้องซื้อตั๋วเครื่องบินแบบขาเดียวหรือไป-กลับคะ ถ้าซื้อแบบขาเดียวจะมีปัญหากับ ตม.มั้ย ถ้าซื้อไป-กลับ ก็ไม่รู้จะกลับไทยเมื่อไหร่ แพลนจะบินเดือนตุลาคมนี้ค่ะ เลยไม่แน่ใจว่าจะซื้อตั๋วแบบไหนชัวร์ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

กิ๊ป

สวัสดีค่ะ
ปกติวีซ่าติดตาม/วีซ่าแต่งงานสามารถซื้อตั๋วขาเดียวค่ะและไม่มีปัญหากับ ตม. เลยค่ะ
    แต่ถ้าวีซ่าท่องเที่ยว/วีซ่าเยียมเยือน ต้องซิ้อตั๋วไป-กลับค่ะ

superpp

ขอบคุณค่ะคุณกิ๊บที่ให้คำแนะความรู้ดีๆมาตลอด วีซ่าพีผ่านแล้วค่ะ หลังจากรอวีซ่ามา4 เดือนกับแปดวัน ขอรบกวนอีกนิดค่ะ เอาพาสปอร์ตไปรับวีซ่าที่สถานฑูตแล้วรอกี่วันถึงได้พาสคืนคะ แล้วบินได้เลยมั้ยหลังจากได้พาสคืน ขอบคุณค่ะ

กิ๊ป

ตอนที่เอาพาสปอร์ตไปยื่นที่ช่องที่เรายื่นวีซ่าค่ะ และเจ้าหน้าที่จะเอาพาสปอร์ตไปเช็คและทางเจ้าหน้าที่จะมีใบนัดเพื่อมารับพาสปอร์ตคืนก็ประมาณ 1 อาทิตย์ค่ะ และเราสามารซื้อตั๋วและบินได้ทันทีค่ะ