ส่งแปลทะเบียนสมรสที่ไหนคะ

Previous topic - Next topic

prim

พอดีปริมแต่งงานตั้งแต่มิถุนาฯที่ผ่านมาแล้วนะค่ะแต่งและอาศัยที่เมืองโลซาน  เพิ่งกลับจากฮันนิมูนเลยจะจัดแจงส่งเอกสารแปลใบทะเบียนสมรส....ทางกระดาษข้อมูลจากสถานฑูตสวิสที่ไทยให้ปริมมา เค้าให้ส่งไปแปลที่บาเซิล บางท่านบอกส่งปเขตที่เจนีวา...... ปริมขอรบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยนะคะว่าต้องส่งไปที่ไหน แล้วส่งเอกสารอะไรไปบ้าง... พอดีว่าจะกลับเมืองไทยกุมภาฯปีหน้านะค่ะ เลยอยากทำให้เรียบร้อย
ขอบพระคุณนะคะ :) :)

กิ๊ป

ถ้าอยู่ฝั่งที่ใช้ภาษาฝรั่งเศส ก็นำเอกสารไปแปลที่ กงศุลไทย เจนีวาเลยค่ะ tel:022 311 07 23

prim

ขอบคุณมากค่ะคุณกิ๊ฟ ช่วยเหลือกันตลอดเลย  :D เด๋วได้เรื่องยังไงจะมารายงานนะคะ  ^^