ความหวังที่เลือนลาง

Previous topic - Next topic

UDO

ผมอยากเจอพ่อที่สุดในโลก

--------------------------------------------------------------------------------

ผมเป็นลูกครึ่งไทย-สวิสเซอร์แลนด์ครับปีนี้ผมอายุ21ปีแล้งพ่อของผมท่านไม่ไดติดต่อและมาหาผม6ปีแล้วครับผมเองอยากทราบว่าท่านเป็นอย่างไรบ้าง แต่ผมก็จนปัญญาจริงจริงเพราะผมไม่รู้จะทำแบบใดจนมาเจอเวบบอดของพี่เลยทำให้ผมเห็นความหวังอิกครั้ง ผมชื่อ อูโด สิสเลอร์ ผมอยู่ทีบุรีรัมย์ในเมืองครับ พ่อผมท่านชื่อว่า คูณนี่ ฟราปริสราชาลว์ แม่ผมจำได้แต่ว่าพ่อ อยู่ที่หมู่บ้านเดเลมอง เมื่อก่อนเวลาที่แม่มาที่นี่ท่านจะนั่งเครื่องมาลงที่เยอรมันและขึ้นรถไฟชื่อว่าคารกรูอะไรนี่แหละครับแม่บอกว่านั่งนานเลยครับกว่าจะถึงแม่บอกว่าที่ที่พ่ออยู่ติดกับประเทศเยอรมันเลยและบ้านของพ่อก็มีแต่ภูเขาทั้งนั้น พ่อผมอายุประมาณ47ปี รูปร่างตัวไม่ใหญ่ผมสีออกดำเหมือนผม พ่อมีย่าเปิดร้านเสริมสวยแต่ที่ผมรู้ก็นานแล้วนะครับข้อมูลทั้งหมดผมก็มีแค่นี้แหละครับ ผมอยากเจอพ่อมากผมอยากรู้ว่าทำไมท่านถึงไม่มาหาผม ผมขอร้องพี่พี่ตามหาช่วยผมทีนะครับพระคุณนี้ผมจะจำไว้ในใจของผมเลย นี่เป็นเบอร์มือถือของผมครับ0897989323  อีเมล jeeda.1234@hotmail.com  ผมมีรูปท่านอยู่สองใบด้วยครับ

Da_beauty

คุณ ฮูโด คะ่ตอนนี้แม่ของคุณอยู่ที่ไหนคะ่ตอนนี้  รู้สึกว่าข้อมูลจากแม่ของคุณน้อยไปนะคะ่ คุณบอกว่าแม่ของคุณเคยมาที่บ้านพ่อคุณนานหรือยังคะ่ กรุณาให้รายละเอียดให้เยอะหน่อยนึงคะ่ ถ้าแม่ของคุณเคยมาที่บ้านพ่อคุณ แม่คุณต้องเคยขอวีซ่าเยี่ยม ข้อมูลหลักฐานต่างๆจากตัวพ่อคุณต้องมีที่สถานทูติสวิสคะ่ ถึงพ่อของคุณจะย้ายไปอยู่ที่อื่นก็ตรวจสอบได้คะ่ อีกเรื่องนึงคุณบอกว่าพ่อของคูณไม่ได้ติดต่อคุณเป็นเวลา6ปี ถือว่าไม่นานนะคะ บางคนไม่เจอพ่อมาเป็นสิบปีก็มี ดิฉันขอโทษนะคะที่บอกว่าไม่นาน มันอาจจะนานสำหรับการรอคอยของคุณ แต่ดิฉันหมายถึงว่าไม่นานสำหรับการตรวจสอบคะ่ คือพ่อของคุณเดินทางเข้ามาประเทศไทยล่าสุด ปีไหน วันที่เท่าไหร่ อันนี้มันตรวจสอบได้อยู่แล้วว่าเขาพักอยู่ที่ไหน ในสวิสคะ่
  ดิฉันได้คุยเรื่องของคุณกับสามี คุณบอกคุณมีเบอร์โทร ของพลเรือน คูณหมายถึงใครคะ่ พลเรือนมันคือบุคคลทั่วไปนะคะ หรือคุณกำลังจะบอกว่าเป็นเบอร์เจ้าหน้าที่ ที่เขตพ่อคุณอาศัยอยู่ใช่ไหมคะ่ ดิฉันต้องขอโทษนะคะ ที่ไม่ได้โทรไปถมาให้ คืออย่างนี้นะคะ การที่เราจะไปถามหา หรือตรวจสอบชื่อบุคคลใดบุคคลหนึ่งตามเขตอำเภอ โดยไม่ใช่ญาติพี่น้อง หรือเจ้าหน้าที่รัฐ เราทำไม่ได้นะคะ่ เขาจะต้องถามเราคะ่ว่าเรามีส่วนเกี่ยวข้องกับบุคคลนี้อย่างไร จุดประสงค์คืออะไร ถ้าพ่อของคุณอยู่หมู่บ้านเดียวกันกับดิฉัน และดิฉันรู้จัก ก็คงบอกให้ได้คะ่ ดาว่าคุณติต่อที่สถานทูติสวิสดีที่สุด หรือประสานกับหน่วยงานที่ใกล้บ้านคุณจะดีที่สุด ลองไปที่ ที่ว่าการที่ บุรีรัมย์ดูสิคะ่ เจ้าหน้าที่คงจะให้คำแนะนำที่ถูกต้องกับคุณได้คะ่
  ดิฮฉันขอให้คุณได้พบพ่อโดยเร็ว
อ้อ อย่าลืม คุณมีชื่อพ่อของคุณที่สะกดเป็นภาษาอังกฤษไหมคะ่ อันนี้สำคัญนะคะ เพราะจะง่ายกับการตรวจสอบ ต้องให้ตรงกับพลาสปรอตพ่อของคุณคะ่

nokking81

ดิฉันอยู่ที่ Delemont , Jura ค่ะ
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าชื่อ Delemontนี่คือ เมืองหลวงของคันโตนชื่อ Juraค่ะ ใช้ภาษาฝรั่งเศสเป็นหลัก เป็นsuisse-frenchค่ะ ไม่ใช่schwize-germanแล้วก็อยู่ติดฝรั่งเศสนะคะ ไม่ใช่ติดเยอรมัน ถ้าอยู่ติดเยอรมันต้องไปทาง Baselที่จะเป็น Schwize-germanค่ะ

ดิฉันอยู่เมืองนี้มานานเกือบครึ่งปีแล้วค่ะ เมืองไม่ใหญ่ คนในเมืองส่วนใหญ่รู้จักกันทั้งนั้น ก็เจอคนไทยบ้างนะคะ คนไทยที่นี่ส่วนหญ่จะอยู่มานานๆกัน สิบ ยี่สิบ สามสิบกว่าปีก็มีค่ะ อยากจะช่วยอะไรคุณน้องอูโดได้บ้างค่ะ

ขอให้โชคดีเจอคุณพ่อเร็วๆนะคะ..