แฟนยื่นอุธนท์วีซ่าให้ที่สวิตค่ะ

Previous topic - Next topic

naruedee

แฟนยื่นอุทธนท์ให้ที่สวิตค่ะ ตอนนี้ถึงขั้นตอนสุดท้ายแล้วค่ะคือ ได้รับจดหมายสัมภาษณืและยื่นการ์รันตรี ตอนนี้ส่งไปได้เกือบเดือนแล้วยังไม่ทราบข่าวเลย
เพื่อนในเวปท่านไหนมีประสบการณืเกื่ยวกับการอุธนท์วีซ่า รบกวนช่วยตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

pexlay

ของเป้ก็เหมือนกันรอจนทะเลาะกับจนจะเลิกกันอยู่แล้วคะ
แต่ของเป้ขอวีเยี่ยมไปนะคะแล้วกำหนดเดินทางวันที่เท่าไรคะ

nutrada

สวัสดีค่ะ  คุณเป้และคุณณฤดี

เคสของคุณณฤดี ไม่นา่จะมีปัญหานะค่ะ เพราะว่าทางฝ่ายคุณได้รับเอกสารและมีแบบสอบถามแล้ว  ตามกำหนดต้องรอประมาณ 2เดือนผ่านไปหนึ่งเดือนแล้ว อีกสี่สัปดาห์ก็ทราบผลค่ะ  เคยขอวีซ่าเยี่ยมครั้งแรกไม่ผ่านเหมือนกัน พออุทธรณ์ถึงผ่านค่ะ  ครั้งต่อไปก็ไม่มีปัญหาค่ะผ่านตลอด  ขอให้คุณณฤดีและคุณเป้ได้รับข่าวดีเร็วๆค่ะ เป็นกำลังใจให้ 

ณัฐรดา

pexlay

naruedee

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ครบเดือนแล้วค่ะ หลังจากได้รับจดหมายสัมภาษณ์ฉบับที่2 ตอนนี้ยังไม่ทราบผลเลยค่ะ

Da_beauty

ตอบคุณ naruedee นะคะ ดาก็เคยอุทรธ์วีซ่าเหมือนกันคะ่ หลังจากส่งเอกสารไปให้แฟนที่สวิส เขาบอกให้รอ6-8สัปดาห์ แต่ไม่ถึงหรอกคะ่5สัปดาห์ก็ทราบผลคะ่ ถ้าอุทรธ์ดามั่นใจ ไงต้องได้วีซ่าคะ่ ไม่ต้องกังวลสวิสเขาใจดีคะ่ แฟนเราจะทราบผลก่อนเราคะ่เขาจะมีหนังสือแจ้งเตือนมาเองคะ่ เอาใจช่วยนะคะ ทุกคนมีสิทธิ์ได้รับวีซ่าคะ่ ถ้าเราไม่เป็นบุคคลต้องห้าม และแฟนเรายังทำงานจ่ายภาษีให้รัฐอยู่ อันนี้ก็เป็นเหตุผลหนึ่งที่เขาพิจารณาวีซ่าให้กับเรา พูดง่ายๆคือสถานภาพทางการเงินแฟนเราโอเคไหม ทำนิงนั้นละคะ่ เอาใจช่วยนะคะ่ เคยมีความรู้สึกแบบเดียวกับคุณเหมือนกันคะ่
  ดา บิวตี้+s

Rin07

สวัสดีค่ะคุณดา รบกวนถามคุณดา ว่า หลังจากที่เค้าเรียกแฟนเราไปสัมภาษณ์แล้วส่งเอกสารไปที่เบรินแล้วต้องรออีกนานกี่วันคะถึงทราบผลว่าผ่านหรือไม่ผ่าน

ขอบคุณค่ะ