หาเพื่อนร่วมชั้นภาษาเยอรมัน A2 อ่ะจ้า

Previous topic - Next topic

Jojo

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน

ไม่ค่อยได้เข้ามาบ้านนี้ซะนาน ดูบ้านป้าพอลเหงา ๆ จัง ::)

พอดีจะเริ่มลงเรียนภาษาต่อนะคะ หลังจากหยุดพักตอนท้องแก่ ตอนนี้พร้อมแล้ว แต่ปัญหามันติดตรงที่ว่าเค้าต้องการนักเรียน 8 คนถึงจะเปิดคอร์ส ตอนนี้มีแค่ 4 คนที่ไปลงชื่อไว้ เห็นว่าน่าสนใจดีควบคุมดูแลโดยคันโทน Solothurn ไม่แพงด้วยอ่ะ 445 ฟรัง รวมค่าเอกสาร
     Berufsbildungszentrum Olten
     EBZ Erwachsenenbildungszentrum
     www.ebzolten.so.ch
อยู่ไม่ไกลจากสถานีรถไฟ Olten สามารถเดินไปได้ เรียน 1 วัน ต่อสัปดาห์ ตั้งแต่ 18.15 - 20.45
จริง ๆ คอร์สเริ่ม 25 ตุลานี้ และจบเดือนมิถุนายน คิดว่าหยุดเรียนช่วงโรงเรียนปิดเทอมปกติด้วยมั๊ง (อันนี้ลืมถาม)
ใครสนใจลองดูในเว๊บไซด์ แล้วติดต่อสอบถามกันเลยนะจ๊ะ  ;D

กะจะรอถึงเดือนหน้า ถ้าไม่เปิดคอร์ส ก็คงต้องไปลง อินลิงกัวแน่ ๆ เลย ...เซ็งจิต คอร์สล่ะ 1500 ฟรังอ่ะ  :'( :'(
อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส

กิ๊ป

สวัสดีป้าพอลและคุณJojoค่ะ :)
....เป็นคอร์สที่น่าสนใจและราคาถูกด้วย :D :Dแต่น่าเสียดายอยู่คนละคันโตนไม่งั้นขอไปลงชื่อเรียนด้วยคน(กิ๊บอยู่เบิร์นค่ะ)....

ปล.ขออนุญาติไปแปะในเฟสนะค่ะเผื่อมีใครที่อยู่เมื่องเดียวกับคุณโจโจ้สนใจ ;)โคต้าอืกแค่4คนใช่มั้ยค่ะเดี๋ยวไปกระจายข่าวให้ค่ะ :) :)

Jojo

อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส