News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

สวิต

Previous topic - Next topic

nuy_31

คลอดลูกได้เดือนกว่า    อยากทราบว่า  ลูกขึ้นเครื่องบินได้กี่เดือน  ไปสวิตค่ะ

spa

Quote from: nuy_31 on October 08, 2011, 06:45:21 PM
คลอดลูกได้เดือนกว่า    อยากทราบว่า  ลูกขึ้นเครื่องบินได้กี่เดือน  ไปสวิตค่ะ
สวัสดีค่ะคุณ nuy_31
มาได้เลยค่ะเพราะว่าทางสายการบินเค้าจะมีที่นอนเล็กๆให้ทารกค่ะไม่ต้องกังวลนอกเสียจากเด็กจะร้องไห้เพราะอาการเจ็บหูก็ขยันให้เค้าดูดขวดนำ้หรือให้นมทารกค่ะ
เดินทางปลอดภัยนะคะ
สปาร์

Jojo

สวัสดีค่ะ

กลับตอนไหนก็ได้ค่ะ สายการบินไม่ได้กำหนด แต่ความคิดเห็นส่วนตัว รีบกลับตอนลูกไม่เกิน 3 เดือนกำลังดีค่ะ เด็กยังไม่ค่อยรู้ประสา กิน นอน ฉี่ อึ อย่างเดียว จะได้ไม่กดดัน (จากผู้ร่วมเดินทาง เวลาลูกร้อง555) และก็ไม่เหนื่อยด้วย ค่ะ  ;D
อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส