รบกวน คุณแบบนี้ ใช่ใหม อละ ทุกคนที่ ให้แต๋วรู้นะคะ

Previous topic - Next topic

แต๋ว

ตามที่คุณ แบบนี้ใช่ใหม กรุณา ให้วิธีการทำภาพ มาขอบคุณมากนะคะ และ แต๋วได้ค่อยๆ ทำ คะ ปรากฏว่า ทำไปทำมา ในโปรแกรมไมโครซอฟเวริก โปรแกมที่มีสัซลักษณ์เหมือนรูปม้ สำหรับให้เราเลือก เอาข้อความ ไว้ข้างหน้า หลังหรือ ต่างๆ มีให้เเลอก ตอนนี้มันไม่ขึ้นแล้วคะ เลยทำไม่ได้ คลิกที่ภาพแล้ว ก็ไม่ขึ้นตัวสัญลักษณ์นั้น ต้องไทยังไงบ้างคะ ถึงจะเจอ ตอนี้ก็เลยทำอะไรไม่ได้ เพราะต้องการเอาภาพ ไว้หลังข้อความช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณมากคะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0016 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

ป้าอยากช่วยมากๆเลยแต่ช่วยไม่ได้
 คนไหนที่มีความรู้ด้านนี้มาช่วยตอบกันหน่อย
 ไม่ทราบว่า
 ***คุณ แบบนี้ใช่ใหม ***
 ยังเข้ามาอ่านอีกหรือเปล่าช่วยกรุณาตอบคุณแต๋วด้วยค่ะ
 ข้อมูลคำตอบของคุณคงได้ช่วยคุณแต๋วได้มากเลยค่ะ
 ขอขอบคุณมากเลยสำหรับคำตอบค่ะ

เกี๊ยว

ไม่รุเข้าใจถูกรึปล่าวนะคะ ว่าพี่จะทำแบบนี้รึปล่าว ไม่ได้อ่านกระทู้อันนั้นอะ

เผื่อใช่ ลองดู  
 คลิกขวาที่ภาพ เลือก Format Picture --> lay out --> behind text

แบบนี้ใช่ใหม

เห็นแก่ป้าเลยเข้ามาตอบให้ค่ะ

คิดว่าเคยอธิบายพร้อมภาพการแสดงวิธีทำให้ดูแต่โดนลบออกไปแล้วเพราะคำถามแบบเดียวกันและคนเดียวกันแต่ตั้งหลายกระทู้

สำหรับคนที่เขารู้แล้วจะเข้ามาตอบมันก็น่าเบื่อเพราะเรื่องเดียวกันแต่ตั้งคำถามหลายกระทู้

ส่วนเจ้าของบ้านเมื่อกระทู้แบบซ้ำและคนๆเดียวกันถามก็อาจจะโดนลบออกไปบ้างเพื่อประหยัดเนื้อที่

ข้อแนะนำให้หาดูก่อนว่ามีกระทู้แบบที่เราจะถามใหมเพื่อจะได้กระทู้ไม่ซ้ำซาก

เพราะพวกเราไม่ใช่คนเก่งมีความสามารถล้นตัว

ก็แค่มาช่วยๆกัน

ติเพื่อก่อกับทุกๆคนนะ.

1...ไปที่...........Start

2...ไปที่...........Alle  Programme

3...ไปที่...........Microsoft  Office Word

(((โทษทีภาพบนบอกผิด)))
 ที่ถูกคือไปที่.........Einfügen....
 ไปต่อที่......Grafik....
 ต่อที่......Aus Datei

ไปที่...แฟ้มที่เราเซิรฟภาพไว้

เอาเม้าคลิกที่ภาพไปหนึ่งครั้งก็จะเห็นแผงที่มีรูปหมา

คลิกที่แบบอย่างที่คุณต้องการคือเอาภาพไว้หลังตัวหนังสือ

แล้วคุณก็จะเห็นเส้นรอบภาพที่คุณสามารถดึงภาพให้ใหญ่ตามสมควรของจดหมาย

แค่นี้ค่ะ

แล้วก็เซริฟไว้เป็นสกุล..jpg..

แล้วคุณก็ปริ๊นออกมาได้เป็นจดหมายที่มีภาพที่คุณต้องการอยู่ข้างหล้ง

pall

สวัสดีค่ะทุกๆคน
สวัสดีค่ะคุณแบบนี้ใช่ใหม   
ขอบคุณมากค่ะ....คุณแบบนี้ใช่ใหม   ...
ที่เข้ามาช่วยตอบและอธิบายให้ข้อมูลเกี่ยวกับการทำภาพ
ให้คุณแต๋วได้รู้ถึงการทำภาพอีกครั้ง
นับว่าเป็นความกรุณาอย่างมากจริงๆค่ะ
ที่สละเวลามาช่วยแบ่งปันข้อมูลให้ความรู้เป็นธรรมทานกัน
หวังว่าคุณแต๋วต้องทำได้แน่ๆเลยคราวนี้
ถ้าทำได้อย่าลืมส่งข่าวให้ป้าได้รู้ผลความสำเร็จนะคะ
เอาใจช่วยค่ะ...

เรื่องการลบทู้ป้าไม่ได้ลบหรอกค่ะทู้ยังอยู่ทั้ง2อัน

ขอ ถามอีกครั้ง นะคะ//

ทำอย่างไร