แจ้งข่าวลุงได้กลับบ้านแล้ว

Previous topic - Next topic

นิด (แม่ลูกหมูสามตัว)

เช้านี้ได้รับข่าวจากป้าว่า วันนี้ช่วงก่อนเที่ยง หมออนุญาตให้ลุงกลับบ้านได้แล้ว หลังจากตรวจเช็คร่างกาย แต่มีข้อแม้กฎเหล็กเข้มค้น( โดยมีป้าเป็นพยาบาลส่วนตัวผู้ควบคุม )เลยว่า ห้ามลุงใช้สายตา ห้ามเพ่งมอง คือ ห้ามแกนั่งดูโทรทัศน์นานๆ( แต่ไม่รู้ว่าห้ามมองนมน้องวัวหรือป่าว อันนี้ ป้าไม่ได้บอกมา ) ต้องใช้ไม้เท้าช่วยพยุงการเดินต่ออีกสองอาทิตย์ เพราะหัวเข่ายังไม่ดี แต่ลุงยังยืนยันที่จะกลับบ้าน ใจสู้มากเลยลุง ( เพราะแกคงนอนคำนวณคิดถึงบิลตัวเลขของโรงพยาบาล อันนี้ ป้าบอกมา ) ทั้งที่*ังไม่ออยากให้กลับ สรุป อาการโดยรวมๆลุงดีขึ้น เหลือเพียง อาการทางสมองที่กระเทือน กับ เข่าที่เคลื่อน และกล้ามเนื้อฉีก.
   @@@ ป้าฝากขอบคุณทุกๆคนที่เป็นห่วง และขอฝากบ้านน้อยสีแดงให้ทุกคนช่วยดูแล ชั่วคราวในระหว่างที่ต้องดูแลลุง @@@

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0014 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

แจง

ขอให้ลุงพักผ่อนและฟื้นตัว หายเป็นปกติ เร็ววันเร็วคืนค่ะ

ปุ้ย

ตกข่าวไปเพิ่งเข้ามาเจอ....ขอให้คุณลุงสามีของคุณป้าอาการดีวันดีคืนแข็งแรงขึ้นทุกๆวันนะค่ะ...

คารุสุ

ทิ้งท้ายปีเก่า เรื่องร้าย ๆ ก็คงหมดไป หายเร็ว ๆ นะค่ะ

เอ๋ (projects)

ขอให้ลุงหายไวๆ นะคะ  

พระคุ้มครองค่ะ

pall

สวัสดีจ๊ะนิด  แจง  ปุ๊ย คารุสุ  และเอ๋
 ขอบใจมากจ้าสำหรับความเป็นห่วง
 วันศุกร์ลุงจะไปดึงไหมที่หมอเย็บไว้
 ตอนนี้ขายังบวมและปวดมากอยู่
 และมีอาการปวดหัวเป็นระยะ
 ลุงยังต้องพักผ่อนมากๆ
 ป้าจะแวะเข้ามาบ่อยๆช่วงที่ลุงหลับพักผ่อน
 ขอบใจอีกครั้งจ๊ะ