ขอแจ้งข่าว ลุงโรเบริ์ตประสพอุบัติเหตุโดนรถชน

Previous topic - Next topic

นิด (แม่ลูกหมูสามตัว)

เมื่อสักครู่ ราวห้าทุ่มกว่าป้าได้โทรมาแจ้งข่าว ลุงสามีของป้าจ๋าประสพอุบัติเหตุโดนรถชนแล้วหนี ช่วงเย็นของวันนี้ บริเวณทางม้าลายใกล้ๆบ้าน ขนาดที่กลับจากไปซื้อของ ตอนนี้ลุงยังอยู่ในห้องรอดูอาการ เพราะสมองได้รับความกระทบกระเทือน ยังไม่รู้สึกตัว
              ## ขอให้พระคุ้มครองลุงให้ปลอดภัย ##

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0013 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เทียนหอม

ตกใจมากที่ได้รับข่าว จะอธิษฐานให้ลุงโรเบิร์ตค่ะ

ขอบคุณคุณนิดที่มาบอกข่าวค่ะ

ป้าตุ้ม

ขอบใจนิดจ๊ะที่ส่งข่าว  ช่วยแจ้งข่าวคืบหน้าด้วยนะ  คุณ Pall คะ  ขอให้พระคุ้มครองคุณลุงร๊อบบี้ให้ปลอดภัยและหายไวๆคะ  ถ้ามีอะไรที่จะพอรับใช้ทำได้ช่วยกรุณาติดต่อมานะคะ  จะไม่ติดต่อไปค่ะเพราะไม่กล้ารบกวน  คุณ Pall ดูแลรักษาตัวเองดัวยนะคะ เป็นห่วงค่ะ

ตุ๊ก

ขอให้พระคุ้มครองให้ลุงปลอดภัยนะคะ.......เป็นห่วงลุงกับป้ามากนะคะ  นิดอย่าลืมมาส่งข่าวด้วยนะ

แจง

ตกใจมากๆเลยค่ะ พี่นิด

สาธุ   ขอให้ลุงโรเบิร์ตไม่เป็นอะไร และรู้สึกตัวไวไวเถิด

บัวขาว

เทวี

ขอให้คุณพระคุ้มครองคุณลุงปลอดภัยนะคะ

เทียนหอม

เป็นห่วงนะคะ ขอให้คุณลุงร๊อบบี้ปลอดภัย ขอให้ป้าพอลเข้มแข็ง
 ส่งข่าวคืบหน้าด้วยนะคะ คุณนิด

เจนนี่

หวัดดีค่ะ
 เพิ่งเข้ามาค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้ลุงกะป้านะคะ
 ขอให้ลุงไม่เป็นไรมากและก็หายดีไวๆจะได้กลับบ้าน

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว)

ลุงรู้สึกตัวแล้วค่ะ วันนี้ลุงดีใจมากที่หลุดออกมาจากห้อง ฉันมองเธอ ( ห้อง ไอ ซี ยู ) เลยลืมตัวร้องเพลงให้เพื่อนผู้ป่วยรวมห้องพักฟัง  
  อาการของลุง เนื้อบริเวณกระหม่อมเนื้อฉีก หมอต้องเย็บให้เป็นรูปดาวห้าแฉก ตามร่างกายมีฟกช้ำดำเขียว ไม่มีเลือดคลั่งในสมอง แต่อาการที่หน้าเป็นห่วง คือ หัวเข่า เพราะเนื้อฉีกขาดภายใน *ังไม่อนุญาตให้กลับต้องรอดูอากาทางสมองกับหัวเข่า โชคลุงยังดีที่สะโพกที่เคยผ่าตัดไม่ได้รับความกระทบกระเทือน  " และอาการที่หน้าเป็นห่วงสุดๆหลังจากออกจากโรงพยาบาล คือ อาการหน้ามืดรวมช้ำใจมากกว่าช้ำใน ของป้ากับลุง  แว่นตาที่ตัดใหม่และฟันปลอมของลุงหาย แถมรถปฐมพยาบาลพาลุงไปส่ง โรงพยาบาลแบบส่วนตัว ประกันไม่จ่ายค่ารักษา ป้าเลยบ่นมาก ว่าหลังจากออกร.พต้องสอนวิธี  ข้ามถนนให้ลุงใหม่ เพราะสงสัยว่า ลุงคงจะมองแต่นมน้องวัว เลยไม่มองรถ "( ประโยคนี้ป้าบอกให้เขียน )
 ปล. รับการแจ้งข่าวจากป้าผ่านทางโทรศัพท์ ยอมรับว่า ป้ากับลุงเข้มแข็ง และต่างฝ่ายต่างไม่แสดงให้อีกฝ่ายเห็นถึงอาการ ขวัญเสียตกใจ เพราะเชื่อเลย ที่ลุงยังคงร้องเพลงมีอารมณ์ขันแกล้งหยอกกันสองคนตายายได้ แถมข้อความที่เขียนนี้ ป้าบอกให้เขียน นิดยังตกใจเรื่องลุง แต่ป้ายังมีอารมณ์ขัน เพื่อปลอบใจตัวเอง ทั้งที่จริงป้าตกใจมากๆ  
 *****   ป้าฝากขอบคุณทุกๆคนที่เป็นห่วง  ****
 ขอให้ลุงหายเร็วๆ และป้าอย่าลืมพักผ่อนนะค่ะ กินอะไรด้วย เดี๋ยวจะไม่สบายตามลุง

นิด( แม่ลูกหมูสามตัว)

ต้องขอโทษที่รายงานข่าวห้วนไปหน่อย ประมาณว่าตอนนี้ผู้สื่อข่าวนั่งหลับในที่โต๊ะคอมแล้วค่ะ ขอให้ทุกคนสบายใจได้ ลุงอาการดีขึ้นหายวันหายคืนแน่ค่ะ เพราะแกอยากออกจากโรงพยาบาลเต็มทีแล้ว ไม่รู้เพราะเบื่อโรงพยาบาลหรือเบื่อที่โดนพยาบาลส่วนตัวของแกบ่น แล้วจะมารายงานอาการลุงอีก ราตรีสวัสดิ์ค่ะ

เทียนหอม

เฮ้อ โล่งใจ ดีใจมากๆที่ลุงปลอดภัย แถมยังร้องเพลงได้แล้ว ไม่นานคงหาย ได้กลับมาอยู่บ้าน ป้าพอลพักผ่อนมากๆนะคะ

โอเลี้ยง

พอทราบอาการของลุงจากพี่นิดแล้วก็โล่งใจ  แต่ยังไงก็ให้ลุงหายเร็วๆ นะคะ  คุณพระคุ้มครองทั้งลุงและป้านะคะ ขอให้เข้มแข็ง

jang

โล่งอก ค่ะ ลุงปลอดภัยแล้ว

ยังไงซะ ชีวิตเราก็สำคัญกว่าอย่างอื่นเนาะ

ตุ้ม

โย-โล-โล-หลู่ลลลลลลล  โยยยยย-โลลลลล-โลลลลล-หลูลลลลลล วู้ปี้ๆๆๆ  ดีใจมากๆค่ะที่คุณลุงร๊อบบี้ได้กลับมากบ้านแล้ว  ขอให้คุณลุงพักพื้นให้เต็มที่และหายไวๆ  ไม่มีฟันเทียมก็ไม่เป็นไร นึกเอาว่าฟาดเคราะห์ไปดีกว่านะคะ  เดี๋ยวคุณ Pall ก็ค่อยๆหยอดข้าวต้มให้เพื่อเติมแรงข้าวต้มให้คุณลุง  5555  ส่วนแว่นนั้นมองลางๆไปก่อนนะคะ  จะได้มองเห็นว่าสุดที่รักข้างเคียงนั้นยังสาวววแจ๋มแจ๋วเหมือนเมื่อตอน 30 ปีก่อนค่ะ  คุณ Pall อย่าลืมดูแลรักษาตัวเองดัวย

ขอบใจนิดมากๆที่ส่งข่าวเป็นระยะ  พวกเราเป็นห่วงคุณลุงและคุณ Pall กันมาก  พักผ่อนให้พอนะคะ  ทั้งบ้านผู้ป่วยและคนส่งข่าว