News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

พระวัดถ้ำยอดทอง

Previous topic - Next topic

ตุ้ม

โรงโม่หินที่อยู่ใกล้วัดถ้ำยอดทอง ต. ทุ่งหลวง อ. ปากท่อ จ. ราชบุรี ย่อยปั่นหินทำให้กรวดหินกระเด็นมาเป็นอันตรายถูกพระสงฆ์ที่นั่งสวดมนต์และทำวัตร  สิ่งก่อสร้างภายในวัดก็เสียหายดัวย

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0011 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

jang

จริงเหรอคะป้าตุ้ม??

มีเรื่องแบบนี้ด้วยเหรอคะ?

แสดงว่าที่วัดเป็นเขตอันตรายเพราะอาจไม่ใช่แค่ก้อนหินย่อยๆเล็กๆ หล่นมาก็ได้นะ

เป็นห่วง หลวงพี่ หลวงพ่อ มากเลยค่ะ

ย้ายไปจำวัดที่ใกล้เคียงก่อนดีมั้ยคะ??

แล้วให้ทางฆราวาส จัดการเรื่องนี้ให้เรียบร้อยก่อน

ถ้าจะทำโม่หินต่อก็ให้ทำให้เสร็จไปก่อน

หรือไม่ก็ย้ายไปทำที่อื่น ได้มั้ยคะ??

ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย

สาวชาวนา

โอ้วละหนอ  ได้ข่าวนี้มาอย่าููงไงคุ่ะคุณตุ้ม  ถ้าจากนสพ.ก็เบาใจนิดนึงเพราะอาจมีอะไรขยับเขยื้อนไปในทางที่ดี(อาจจะ)ขึ้นบ้าง เพราะทางเขตเขาคงโดนสวดให้ไปจัดการกับโรงงาน  จะหวังให้ร้องเรียนเองพระสงฆ์องค์เจ้าคงหุพิการไปก่อน แย่จริงๆ  เป็นเขตชุมชมด้วยหรือเปล่าค่ะ เขาห้ามน่ะ
 สมัยอยุ่เมืองไทยเคยได้ตรวจสอบบ/ช โรงงานย่อยหินนี่แหละแต่แย่กว่าหน่อยทำปุน  สุสานปอดดีๆนี่แหละคิดว่านี่คงไม่ต่างกัน
 มีใครร้องเรียนไหมค่ะคุณตุ้ม

เทียนหอม

สวัสดีค่ะ อาตุ้ม แจง สาวชาวนา
 เห็นภาพทีแรกแล้วนึกว่าเป็นพระทางภาคใต้ซะอีกค่ะ

pall

สวัสดีจ๊ะเทียนหอม
 สวัสดีจ๊ะแจง
 สวัสดีจ๊ะสาวชาวนา
 ตัดขนวัวเสร็จแล้วเหรอ

สวัสดีค่ะคุณตุ้ม
 ตอนแรกดูรูปนึกขำมาก
 แต่พอมาอ่านที่คุณเขียนแล้วต้องอุทานเหมือนแจงว่า
 จริงเหรอคะคุณตุ้ม
 น่าเป็นห่วงสุขภาพและสุขภาพจิตของพระที่อยู่ที่นี่จริงๆ
 น่าจะมีคน้องเรียนจัดการเรื่องให้เรียบร้อยไปไวๆ