News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

หนาวสั่น..........

Previous topic - Next topic

บุ๋ม

หนาวสั่น....................  

อากาศที่สวิสหนาวยังคะ ติดลบมากไหมคะ  

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0010 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

นิด( แม่ลูกหมูสามตัว)

สวัสดีค่ะ คุณบุ๋ม ตอนนี้อากาศทางสวิตก็หนาวพอดูเลยค่ะ ช่วงอาทิตย์ก่อน หิมะตกขาวเต็มไปหมด แต่มาช่วงอาทิตย์นี้ กลายเป็นฝนตกมาแทน วันนี้ท้องฟ้าครึ้มๆมีฝนตกแต่ไม่เยอะ อุณภูมิ 3 องศา ค่ะ

สาวชาวนา

แถวบ้านเขตBE แต่บ้านตัวเองอยุ่อยุ่สุงประมาณ850ม  วันนี้ิหิมะตกกะปรอยกะปรอย หนาวประมาณ -2 ค่ะ  ก่อนหน้าฝนจะตกด้วยทำให้ตอนนี้ถนนแถวบ้านเป็นน้ำแข็งเมื่อวานลื่นตั้ง 2หน ก้นจ้ำเป้าเลย  คนท้องต้องระวังให้มากๆ  โดยเฉพาะเัวปนี้มีสาวแจงท้องคนเดียวหรือเปล่า  ระวังด้วยน่ะ

สาวชาวนา

ลืมพิมพ์หวัดดีคุณบุ๋ม คณนิด  ระยะนี้สมองเป็นน้ำแข็งขยับระดับไอคิวช้าไปหน่อย

pall

สวัสดีจ๊ะทุกๆคน
 สวัสดีค่ะคุณบุ๋ม
 วันนี้ตอนเช้าหิมะตกสวยมากไม่ค่อยหนาวเท่าไร
 ตอนแรกนึกว่าจะหนาวซะอีก
 แต่พอออกไปซื้อของใส่หมวกเป็นน้องโม่งค่อยดีขึ้น
 ตอนที่เขียนเป็นตอนเหวค่ำฝนเริ่มตกนิดหน่อย
 เป็นอันว่าดินฟ้าอากาศเหมือนคนหงุดหงิด
 คุ้มดีคุ้มร้ายจริงๆ

Thai women in suisse..

ตุ้ม

ที่เจนีวาก็หนาวค่ะ  เมื่อวานนี้ตอนเช้า -4 องศาค่ะ และ-2 องศาในตอนกลางวัน  วันนี้ก็หนาวมากเข้าไปทานข้าวในเมืองมา  รีบกลับบ้านไม่อยากเดินชมนกชมไม้ชมร้านค้าต่อ  ขากลับบ้านนั่งรถผ่านแม่น้ำ L'Arve ที่เกือบแห้งขอดเห็นน้ำแข็งเป็นหย่อมๆอยู่ทั่วไปในแม่น้ำ  สงสารปลาจังเลย บรื๊อส์สสสส  โชคดีหน่อยที่ไม่มีลมหนาวพัดโบกโชยมา

เทียนหอม

sawaddee pee mai ka, everyone

How is Lake Geneva ka, aunty  ตุ้ม?
 Is it frozen in winter? Do people walk on it in winter?

In Madison, Lake Mendota usually become ice.
 People do ice skating and ice fishing.
 We also have kites on ice festival. Kites from all over the world are played on the frozen lake.  

Now the lake is still only soft ice. (3 inch)
 They want it to be 8 inch thick before allowing people to walk on it.

: ) i miss swiss.

ตุ้ม

สวัสดีทุกๆคนค่ะ

ทะเลสาปเจนีวาไม่เป็นน้ำแข็งค่ะเพราะน้ำลึก  แต่ไม่แน่ถ้าอากาศหนาวมากๆเคยเป็นน้ำแข็งมาแล้วเหมือนกันค่ะ เมื่อไม่กีวันมานี้พวกคนใจกล้าทั้งหลายเค้าไปกระโดดน้ำลงทะเลสาปประจำปีกันแล้วเอารูปมาลงมาลงในนสพ  เห็นแล้วหนาวแทนจัง  ขณะนี้หิมะกำลังตกที่เจนีวาค่ะ  ตกมาเกือบทุกคืนแต่แค่นิดหน่อย  วันนี้เกิดตกเอาตอนหัวค่ำและรู้สึกว่าจะมากกว่าทุกครั้ง  ค่อยดีหน่อยที่ไม่ต้องออกไปทำงานจนถึงวันอังคาร

เทียนหอมเล่นสเก๊ทน้ำแข็งเป็นไหม? เคยเห็นพวกคนดัชเค้าแข่งกันในลำคลองที่แข็งตัวน่าสนุกมาก  อาอยากไปตกปลาในทะเลสาปน้ำแข็งจัง  ชอบตกปลาอยู่แล้วแต่ไม่เคยตกจากรูที่ทะเลสาปน้ำแข็ง  เทศกาลที่ทะเลสาปเมนโดต้านี้ฟังแล้วน่าสนุกนะ  เทียนหอมเอามาเล่าให้ฟังกันหน่อยซิแถมรูปได้ยิ่งดี หุ หุ

ตุ้ม

สวัสดึค่ะคุณ Pall คิดถึงค่ะ  ได้อาวุธคู่มือกลับมาแล้วเหรอคะ  หวังว่าคุณลุงคงค่อยยังชั่วขึ้นนะคะ  มีเวลาก็กรุณาเข้ามาดูแลบ้านหน่อยค่ะ    พวกเราพยายามเก็บกวาดจัดบ้านขัดพื้นจนมันวับแล้ว  ขอเชิญเจ้าบ้านเข้ามาแสดงความเป็นเจ้าของหน่อยค่ะ  ลูกบ้านคิดถึงมากๆ