News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

<<<คลอดแล้วๆๆ....>>>

Previous topic - Next topic

แม่น้องติ๊ดตี่

หวัดดีคะทุก ๆ คน

ต้องมาเสนอหน้าก่อน  ว่ามาอ่านอยู่บ่อย ๆ และทุกกระทู้ล่ะ  เอาไว้ขุดหาเวลาเจอเมื่อไรจะมาแจมอีกที  

วันนี้วันซันตาครอสด้วย  ต้องไปอบหนมก่อนละเด้อ

แจงถ้าว่างพี่จะเมลไปหานะ  มีหนังสือสามสี่เล่มอยากยกให้  เกี่ยวกับเด็ก ๆ นะ  เผื่อกลับเมืองไทยไม่ต้องซื้อมา พวกหนังสือพัฒนาการเด็ก อาหารเสริม  และความรุ้เกี่ยวกับอาการป่วยของเด็กที่ควรรู้นะ  ขอบอกว่าสภาพยังดีอยู่  น้องติ๊ดตี่กับโทนี่อาจจะแค่ฝากลายเซนต์ให้ดูเล่น ๆ นิดหน่อยเท่านั้นเอง แต่ไม่เยอะ  เพราะลูก ๆ อานาคตคงจะมีชื่อเสียงโด่งดัง  ทางด้านขีด ๆ เขียน ๆ........แหะ ๆ

ชะแว๊ปปปป.....

สาวชาวนา

ตกใจหมดเลยตอนเปิด  คิดว่าเปิดผิดเวป....กลายเป็นPallversion2 สวยดี เป็นระเบียบ  สวยสมรับคริสมาตที่จะมาถึง  สาวฯก็ขอให้เวปPallswiss เจริญรุ่งเรืองยิ่งๆ ตลอดไปน่ะค่ะ
 วันนี้เหนี่อยมากเพราะเพิ่งเสร็จจากการตัดขนวัวถึง 3 ตัว  เสริมสวยกันทั้งคอก 40 ตัว  ตัดทุกวันๆละ 2-3 ตัว....ฮือ ฮือ เราตัดคนเดียว เพราะพี่เฮียแกบอกเรายังตัดผมแกได้เลย โธ่...พุดง่ายตัดขนวัวต้องคอยระวังตลอดดีไม่ดีถุกวัวดีด    
 ใีึีครสนใจใช้บริการได้น่ะค่ะ
 ตอบคุณเพาค่ะ  เราจองที่นั่งได้ค่ะ  แจ้งเอเย่นต์ๆ จะจัดการให้กับสายการบินไทยให้เราค่ะ  อันนี้เป็นประสพการณ์ไม่ทราบทั่วไปเป็นไงน่ะค่ะ  ถ้าดวงตกอาจเจอเอเยนต์ไม่บริการน่ะค่ะ  แต่สำหรับตัวเองดวงดีตลอดค้าาาาาาาา

เทียนหอม

สวัสดีค่ะ ทุกคน
 ไปออกรบมาเรียบร้อยแล้วค่ะ มึนตรึ๊บเลย นอนแอ้งแม้ง ไม่มีแรง ตอนนี้คิดไรไม่ออกว่าจะทำอะไรต่อไป  

แจง ที่นี่หนาวจริงๆค่ะ สองสามวันนี้ ติดลบ สิบถึงยี่สิบ ตลอดเลย ต้องใส่เสื้อผ้าหลายชั้น มัดกันจนตัวกลมไปหมด เดินก็ต้องระวัง กลัวล้มหัวแตก เฮ้อ อิจฉาคนได้กลับเมืองไทยมั่กๆ เดินทางโดยสวัสดิภาพนะคะ

pall

หวัดดีจ้าทุกๆคน  
 ฟังสาวชาวนาตัดขนวัวแล้วกลุ้มใจแทน  
 เห็นกิจการรุ่งโรจน์น่าดู แบบนี้น่าจะเปิดซาลอนรับจ้างตัดขนวัว  
 รับรองกิจการรุ่งแน่ๆเพราะวัวที่สวิตฯมีเยอะ  
 ตัดดีๆนะจ๊ะอย่าเผลอไปตัดขนตัวเองเข้า  
 ชักเป็นห่วงซะแล้ว  

ดีใจที่ชอบโฉมใหม่ของเวบนี้  
 แต่เอ..คำว่าเจริญรุ่งเรืองยิ่งขึ้นนี่คิดหนัก  
 ใช้คำว่าขอให้ลุงไม่เอาอะไรมาเขวี้ยงคอมจะดีกว่านะ
 ขอบใจที่มาช่วยไขข้อข้องใจเรื่องจองที่นั่ง
 คนอยู่บนดอยนานๆจะได้บินกับเขาเสียที

jang

สวัสดีตอนบ่ายค่ะป้า และ พี่ๆ ทุกคน
 รีบเอารูปต้นสน มาให้ดูตามสัญญาค่ะป้า
 ต้นใหญ่เบ่อเริ่ม เลย แต่ ตกแต่งไม่ค่อยเว่อร์เท่าไหร่
 อิอิ

แจง

ขอบคุณพี่ตุ๊กตามากนะจ๊ะ ถ้าว่าง ค่อยเมลล์มา ไม่รีบ ยังอีกหลายเดือนกว่าจะคลอดเลยค่ะพี่

พี่สาวชาวนา วันนี้แจงก็ไปรับตั๋ว เพิ่งได้เลือกที่นั่งด้วย เซ็งสุดๆ เหลือแต่ที่นั่งกลางลำ -- --"
 ขนาดซื้อตั๋วไปเป็น เดือนๆ แล้ว เพิ่งได้ตั๋ว
 จะนั่งด้านหน้าก็ไม่ได้ เพราะเบาะเอนไม่ได้ เดี๋ยวคุณสามีลำบากอีก -- --" สรุป  

ได้นั่งตามมีตามเกิดค่ะ โอ้ว ชีวิตคนท้อง -- --"

มีรูปซานตาครอส เมื่อคืนมาฝากด้วยค่ะ มาแจกขนมเด็กๆ ที่ร้านเมื่อคืน

pall

ขอบใจมากจ้าแจงสำหรับรูปต้นคริสมาสต์
 เมื่อคืนลุงกลับมาบ้านพร้อมทั้งบอกว่า
 ไปดูต้นคริสมาต์มาแล้วผิดหวังมาก
 มีแสงไฟและลูกกลมๆไม่เท่าไร
 ต้นสนก็ไม่คอ่ยใหญ่สรุปคือผิดหวังที่สุด
 เห็นรูปแจงแล้วหล่ะที่ซันตาคอสกอด
 อยากทำภาพรวมแบบเจงได้จังเลย
 เรียนยากไหม?ป้าทำโฟโต้ชอบไม่เป็นเลย
 แต่มีโปรแกรมแล้ว

บัวขาว

สวัสดีค่ะทุกคน  
 โอ็ยไม่ค่อยได้อ่านละเอียด มัวยุ่งอะไรก็ไม่รู้ซิ เพิ่งมาอ่านตอนนี้ "แจงจะกลับไปเที่ยวเมืองไทยเหรอ?"  โชคดีนะ เที่ยวสนุก สนุก สำหรับที่นั่งในเครื่องบิน ส่วนมากเราไปบอกเขาตอนเช็คอิน ไปเมืองไทยครั้งล่าสุด เขาให้มาสี่ที่นั่งเลย ผู้ใหญ่สองเด็กหนึ่ง เรากับสามีนั่งตรงข้างคนละข้าง ส่วนตรงกลางให้นิโคล่านอนคนเดียวสองที่ พอดีทั้งขาไปและขากลับ เครื่องบินโล่ง อืม มีผู้โดยสารประมาณเจ็ดสิบเปอร์เซนต์  แจงท้องกี่เดือนแล้วเอ่ย? เที่ยวเมืองไทยหนุก หนุก นะจ๊ะ กินก๋วยเตี๋ยวต้มยำเผื่อด้วยหละ :-)

ตุ้ม

สวัสดีทุกๆคนค่ะ
 ก่อนอื่นขอแสดงความยินดีกับคุณ Pall ที่สำเร็จในการต่อเติมบ้านด้วยความช่วยเหลือจากน้องฝ่านสถาปนิกหนุ่ม  ตอนนี้งานรุมเร้ามากค่ะ  ไม่ค่อยมีเวลาส่วนตัวเลย  คงจะได้เข้ามาตอบทีละข้อๆ

แจง

ขอบคุณหลายๆจ๊าบัวขาว

จะบิน วันอังคารหน้านี้แล้วจ๊า

เราก็ขอให้เครื่องว่างๆ มีที่นั่งเยอะๆ จะนอนยาวไปเลยนะ

แต่ช่วงนี้ คนหนีหนาว ไปเมืองร้อนอย่างบ้านเรากันเยอะ

ไม่รู้จะว่างรึป่าวนะซี

-- --"

โอเช แล้วจะกิน ก๋วยเตี๋ยวเผื่อนะจ๊ะ

สาวชาวนา

สวัสดีทุกท่านค่ะ
 ดีใจที่คุณนิดภุมิใจกับผลงานชิ้นใหม่  เป็นกำลังใจค่ะ
 คุณเทียนหอม  แงะหงิกค่ะอยุ่แถวไหนค่ะนี่  ตั้ง-20  วันนี้หิมะตกคาดปรอยๆทั้งวัน ยังแค่-2-3 บรื๋อออออ ค่ะ
 คุณแจง เดินทางปลอดภัย สุขภาพแข็งแรงน่ะค่ะ  นั่งกลางลำก็ดีค่ะถือเสียว่าได้คุยทั้งหน้าหลังช้ายขวา  เราชาวหลังคาแดงมองโลกสวยงามเสมอเนาะ  เที่ยวเัผื่อด้วยแล้วกัน อ้อ เห็นเขาว่าคนท้องดื่มน้ำมะพร้าวอ่อนมากๆลุกจะัผิวสวยสะอาด  แต่ท้องแก่หน่อยจะดีค่ะะะะ  ก็บอกต่ออยากให้น้องผิวสวยค่ะ  รุปคริสมาตสวยมาก
 คุณตุ้มอย่าหักโหมมากน่ะค่ะ
 แม่น้องติ๊ดตี่ ใจดีจัง

jang

ตอบป้าพอลเรื่องทำรูป นะคะ

แจงใช้โปรแกรม Microsoft PhotoDraw ค่ะป้า

ส่วน โฟโต๊ชอบ นี่กำลังงมๆ  กับโน๊ตบุ๊คที่จะหิ้วกลับไทย -- --"

ตอนนี้ ยัง งงๆ อยู่ค่ะ

แจง

พี่สาวชาวนา ขอบคุณมากๆนะคะ  

แจงกะว่า ถ้านั่งนานแล้วเมื่อย ยังไงแล้วเสีย

ชวนพี่ๆ แอร์ฯ เล่น เตย ฆ่าเวลาก็ดีค่ะ หุหุ

เทียนหอม

ตอบคุณสาวชาวนา อยู่อเมริกา รัฐวิสคอนซินค่ะ ตอนนี้ ติดลบเจ็ด นั่งมองหิมะตกทั้งวันเลยค่ะ

เอ๋ (projects)

แวะมาทักทายจ้าป้า  

จะปีใหม่แล้วเน้อ ขอให้สุขภาพแข็งแรงๆ มีความสุขกันมากๆ นะคะ
 ไว้จะเที่ยวเชียงใหม่เผื่อเน้อ

รักป้าซะเหมอ