News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

<<<คลอดแล้วๆๆ....>>>

Previous topic - Next topic

pall

อย่าตกกะใจจ้า...........
 แค่มาบอกว่าวันนี้ได้เวบบอร์ดคุยกันแล้ว
 เวบมาสเตอร์ป่วย...มาบ้าน..แทนที่แม่จะเอาใจ
 กลับลากตัวมาให้ทำเวบบอร์ด...
 เอาแค่นี้ไปก่อนน๊า..............
 จะคุยอะไรสะไตล์ไหนได้เลย
 คุยปล่อยอารมณ์ได้เต็มที่...ห้องนี้ห้องปลดปล่อยจ้า
 ไม่มีการเซ็นต์เซ่อร์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0001 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

เอาใจเวบมาสเตอร์รูปหล่อซักหน่อย  
  เดี๋ยวงอนเหมือนพ่อ ไม่มาทำเวบให้  
 งุงิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ยิ่งขี้งอนอยู่ด้วย
 น่าสงสารยังไม่มีแฟน...  
 ปีหน้าจะจับประกวดมิสเตอร์สวิสซักหน่อย  

***รูปนี้เพิ่งถ่ายตอนไปเป็นทหาร**  
 กลับมาบ้านเอารูปมาอวดความหล่อ

นิด (แม่ลูกหมูสามตัว)

น้องชายสุดหล่อ เดี๋ยวพี่นิดทำข้าวหมูแดง สักกิโล ให้เป็นรางวัลนะน้องเลิฟ กลับมายังไม่ทันหายเหนื่อยก็ต้องมาเอาใจสาวๆๆๆ( เหลือน้อย )ทำบ้านให้ใหม่ ดั๊งเคอ่ะ ดั๊งเค่อะ

jang

ว๊าว ถูกใจเวปบอร์ดใหม่ จังเลยค่ะป้า

+ + +

อ๊ะ เวปมาสเตอร์ หล่อแบบนี้ มาโชว์ตัวบ่อยๆ จะดีมากๆเลยค่ะ

(หล่อเหมือนลุง เลย)

แต่ก็เข้ม ได้จากป้าเหมือนกันเนอะ

มะอยากจะเชื่อค่ะป้า ว่ายังไม่มีแฟน ????

หุหุ
 + + +

pall

สวัสดีจ๊ะนิด
 คุณฝ่านแกท่าทางเดี้ยงมาก
 และเข้ากรมทหารช้าไปด้วย
 ยังไม่รู้ว่าจะโดนหมายแดงหรือเปล่า
 เห็นหน้าตามันจ๋อยมาก
 ไอคร่อกแคร่ก. ทำอาหารให้กิน
 ตอนแรกบอกไม่หิวฟัดคนเดียวหมดหม้อเลย
 ลุงกับป้าขำมากตรงที่มันไปเป็นทหารเข้าค่ายตรงที่
 ป้ากับลุงไปเหดินเขาพอดีที่Samedan
 เราบอกว่าวิวนั่งรถไฟสวยมากนะ
 ฝ่านตอบว่าเป็นทหารไม่ได้ไปชมวิวนะหมาหมี
 นั่ง2ชม.ลุงเข้าข้างลูกบอกใช่ๆๆ
 คนไปเป็นทหารเขาไม่มีอารมณ์มานั่งชมวิวหรอก

ลองเข้าไปดูอีกครั้งซีที่เคยเขียนไว้
 การเที่ยวครั้งนั้นนับว่าเป็นการเดินเขาที่ประทับใจสุดๆ
 เพราะบิดจากอีเบย์มาได้...
 เดินเขากับลุงแทบจะตีกันตาย

http://www.pallswiss.com/guide/index.htm

pall

อิอินั่นซีแจงชักสงสัยเหมือนกัน
 ไม่รู้ว่าจะไปประกาศแขวนแปะใบโฆษณาที่ไหน
 แต่ขำมากที่สุดที่สุดหล่ออายุพอๆกับแจงนิ
 พูดแล้วรู้สึกแก่เลย
 ขอบใจมากจ๊ะที่ชอบเวบบอร์ด

เทียนหอม

มาฉลองโฉมใหม่ของเว็บค๊า ป้าพอล
 ชอบๆ เป็นหมวดหมู่ดีค่ะ
 เว็บมาสเตอร์ก็เข้มมั่กๆ

หนาว บรื๋อออออ ตอนนี้ -20C
 พรุ่งนี้ต้องออกรบแต่เช้าค่ะ สู้ว๊อย
 ไปนอนก่องแล้วค่ะ  

แจง

สวัสดีตอนเช้าวันอังคารค่าทุกคน

เอ่อ ก็ไม่เช้านะ จะ เที่ยงแล้วค่ะ -- --"

แต่ไม่รู้ทำไม ช่วงนี้นอนหลับยาวมาก แต่เมื่อคืนมีอาการ ชาที่ขาขวา  
 ตั้งแต่ตอนไปทำงานแล้ว

เข้านอนก็ยังชาอยู่เลย นึกกลัวอยุ่เหมือนกัน ว่า ตื่นขึ้นมาแล้ว มันจะหายรู้สึก ไปเลย

แต่โชคดีไม่เป็นไรค่ะ อาการชาก็หายไปแล้ว  

- - -
 - - -

ว๊าย พี่เทียนหอม อะไรจะหนาวขนาดนั้นคะ ? ตั้ง ลบ 20 เลยเหรอ?

แถวบ้านแจง แค่ - 5  ก็แข็ง จะแย่แล้วค่า หุหุ

- --  

ป้าคะ

ฝ่านเรียก หมาหมี จริงเหรอคะป้า เอิ๊กๆ

pall

สวัสดีจ๊ะเทียนหอม
 ขอบใจมากจ้าที่ชอบ
 วันนี้ที่อากาศสลัวมัวซัว
 ฝนตกปรอยๆเซ็งมากที่สุดหนาวเหมือนกันแต่ไม่มาก
 เอาใจช่วยให้ฝ่าความหนาวมีกำลังไปสู้รบยามเช้าๆ
 สู้ว๊อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

pall

สวัสดีจ๊ะแจง
 จริงจ้าแจงฝ่านเรียกป้ายานๆแบบนี้ตอนไม่สบอารมณ์โก๋
 เมื่อวานอารมณ์บ่.จอย
 เพราะเพิ่งกลับมาจากหมอฟันด้วย
 ถ้าอารมณ์.บ่..จอยจะหน้างอเป็นจวักเลย
 แต่ไม่กล้าหือม่าม่า..กลัวลูกหลง
 ทำงานระวังอย่ายกของหนัก
 อยากเข้าBernไปดูต้นสนจัง
 เห็นบอกเขาเอามาลงหน้ารัฐสภาต้นใหญ่
 และประดับมีลูกกลมๆตั้ง500กว่าอัน
 แจงไปเห็นมาหรือยังถ้าเห็นช่วยถ่ายรูปมาให้ดูด้วย
 แต่ถ้ายังไม่ได้ไปก็บ่เป็นหยังนะจ๊ะ

แจง

แวะมาอีกรอบหลังกินข้าวเที่ยงค่ะป้า

น่าสงสารหนุ่มฝ่านนะคะป้า แต่ก็ยังหาชื่อแปลกมาเรียกแม่อยู่ดี หุหุ

อุ๊ย จริงหรือคะป้า บังเอิญพรุ่งนี้แจงจะเข้าไปเอาถุงน่องที่จะใช้ใส่นั่งเครื่อง  

จะต้องแวะไปดูต้นสนใหญ่ให้ได้แน่นอน แล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะคะ

จะเข้าไปเอาตั๋วด้วยค่ะ เซ็งสุดๆ ซื้อมาจะ 2 เดือนแล้ว อีกอาทิตย์หน้าจะบินแล้ว ตั๋วยังไม่ได้เลย

บอกจะส่ง เอกซ์เพรสมาถึงตั้งแต่วันศุกร์ จนวันอังคารก็ไม่โผล่
 ดานี่ ลมออกหู แบบไม่เคยเป็นมาก่อน

บอกพรุ่งนี้จะไปรับเองถึงออฟฟิศ

คือเค้าส่งไปผิดที่อยู่อ่ะค่ะ ถึงยังไม่มา เซ็งๆ จริงๆ ทำงานห่วยแตกมากๆ

-- --"

มาบ่นอีกแล้วค่ะ เอิ๊กๆ

- - -  

นิด( แม่ลูกหมูสามตัว)

สวัสดีค่ะป้าจ๋า สาวแจง คุณเทียนหอม รีบแว๊บ เข้ามาดูบ้านเก่าแต่โฉมใหม่ ก่อนออกไปทำงาน ช่วงนี้ทำไมเวลามันเดินเร็ว จนมีความรู้สึกว่าเวลาทำไมมันน้อยจังวันๆหนึ่งทำอะไรแทบไม่ทัน  โฉมใหม่ของบ้านดูแล้วรู้สึกสบายตานะค่ะ ดูเป็นระเบียบดี ค้นหาอ่านเรื่องต่างๆได้ง่ายขึ้น ยกความดีให้น้องฝ่าน ทรหดไม่ใช่ ทอ.ทหาร ป้าห้ามน้อยใจนะ55555

pall

ขอบใจมากจ้าแจง  
 อืมเซ็งแทนจริงๆด้วยป้ายังจำได้ครั้งสุดท้ายที่ไปเมืองไทย  
 (นานมาแล้วร่วม10ปี)เราได้ตั๋วเหลืออีกแค่3หรือ4วันก่อนจะบิน  
 โชคดีนะที่ได้มาก่อนไม่เช่นนั้นไม่สามารถเอาประเป๋าไปเช็ค  
 ที่Bahnhofได้  
 ป้าชอบเอากระเป๋าไปส่งใปขึ้นเครื่องและจองที่นั่ง  
 ก่อนล่วงหน้า ชอบความสะดวกสบายไม่ต้องไปจองที่นั่ง  
 หรือเอาหิ้วกระเป๋าไปทำที่สนามบิน  
 ยอมสัยค่าใช้จ่ายหน่อยเพื่อความสบาย  
 ไม่ทราบว่าแจงทำแบบป้าที่Bahnhofเลยหรือเปล่าจ๊ะ  
 สมัยก่อนที่ป้าทำเสียกระเป๋าใบล่ะ20สวิสฟรังก์  
 เราต้องมีตั๋วรถไฟจึงจะทำได้  
 ถ้าไม่มีเขาไม่ทำให้  
 ขอบใจมากจ้าจะรอดูรูป  
 และเอาใจช่วยให้ได้ตั๋วไวๆ  
 บ่นได้เลยจ๊ะจะช่วยฟัง

ปล.ลืมไป
 ป้าไม่ทราบว่าบริษัทขายตั่ว
 เขาจองที่นั่งเราให้เราเลยหรือเปล่า
 ตอนป้าไปเที่ยว
 คนขายตั๋วจองที่นั่งให้เราได้เลบ
 ของป้าไม่กินเนื้อก็เขียนลงเรียบร้อย
 ไปเช็คที่สนามบินเขาก็บอกว่าป้าล็อคที่นั่งไว้แล้ว

pall

ป้าก็รู้สึกสบายตาขึ้นเยอะ
 เริ่มชอบขึ้นมาหน่อย
 ตอนนี้บ้านโล่งมากรู้สึกหวิวๆเลย
 อิอิคิดได้ไง
 อยากเรียกว่าทรอดมากกว่าซะแล้ว
 รู้สึกว่าเขากัลวลลึกๆอยู่เพราะงานที่ทำหมดสัญญา
 เดินเมษาก็หมายถึงเขาตกงานอีกแล้ว

jang

สวัสดีจ๊าพี่นิด สวัสดีค่ะป้า (อีกรอบ)

แจงก็อยากจะลองทำแบบป้าดูเหมือนกันค่ะ  

แต่ดานี่เค้าไม่ถนัด เรื่องรถไฟเลย -- --"

และทุกครั้ง ที่กลับไทย ต้องให้เพื่อนขับรถไปส่ง ที่สนามบิน

ก็ลากกระเป๋ากันไปด้วย ตามลำบากค่ะป้า

เรื่องที่นั่งก็ไปคุยกับเค้าตอนเช็คอินโน่นเลยค่ะ

หนนี้จะขอนั่งด้านหน้า ที่โล่งๆหน่อย เพราะคาดว่า ถ้านั่งหลังๆ พุงจะติด เข้าไม่ได้ค่ะป้า หุหุ

หนนี้เข็ดมากๆ เข็ดๆ จริง ไม่ซื้อตั๋วกับเอเย่นต์ แบบนี้แล้วค่ะ

ไปซื้อกับการบินไทยโดยตรงดีกว่า ได้น้ำหนักเพิ่ม(สำหรับคนไทยด้วย)
 อันนี้ โทรไปถามพี่การบินไทยมา

- - -