มีใครเรียนภาษาที่thunบ้างมั้ยคะ

Previous topic - Next topic

superpp

ไม่รู้ว่าที่Thunมีโรงเรียนสอนภาษากี่โรงคะ มีใครเรียนที่thunบ้าง ค่าเรียนอะไรยังไงคะ     ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ

naddyswiss

เคยเรียนของมิโกรค่ะ ที่ทูน

superpp

คุณnaddyswiss คะ เคยเรียนนานหรือยังคะ แล้วเค้าสอนเป็นไงบ้างคะ ทีคนไทยเรียนเยอะมั้ย ขอโทษนะคะ ที่ถามเยอะ อยากได้ข้อมูลก่อนไปเรียนหน่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ 

naddyswiss

เรียนเมื่อสองปีกว่าเห็นจะได้ค่ะ แต่หยุดเรียนไปเองเพราะว่ามันขับรถเข้าเมืองไกลค่ะ และยุ่งๆกับเด้กๆ ลองเข้าไปดูที่เว็บของเค้าได้นะคะ มันจะมีราคาบอกไว้ ตอนนั้นเจออาจารย์ค่อนข้างโอเคนะคะ serch migros klubshule แล้วมันจะลิสต์ของทูนว่าเปิดสอนอะไรบ้าง

แต่การเรียนที่ดีที่สุดคือ การเรียนในชีวิตประจำวันของเราเองค่ะ พูดเยอะๆ อ่านเยอะๆ โหน่งทุกวันนี้ยังไม่เก่ง แต่อาศัยความคุ้นเคยที่ต้องใช้ค่ะ เลยแค่พอถูไถ

superpp

ขอบคุณนะคะคุณ naddyswiss แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ไปเหยียบสวิสเลยค่ะ ถามไว้ก่อน เพราะไปถึงก็จะลงเรียนเลยหน่ะค่ะ

NA-SP

ตอนนี้ เราเรียนอยู่ที่ inlingua Thun ค่ะ เป็นขาประจำ เรียนๆ หยุดๆ
กลับมาจากเมืองไทยที ก็ไปเรียนที เพราะลืมเป็นประจำ พอลืมภาษาก็กลับไปเรียนอีก
จนอาจารย์จำหน้าได้แล้ว(ก็ยังเรียนอยู่ระดับต้นๆ เองค่ะ A1)
หาเพื่อนเรียนอยู่ค่ะ จำได้หารค่เรียน เพราะเรียนตัวต่อตัวค่ะ กลุ่มไม่ใหญ่
สูงสุดแค่สอง ถึง สามคน เองค่ะ (การเรียนทั่วถึงดีกว่ามิโกร)
เคยเรียนอยู่ที่มิโกรมาก่อน กลุ่มใหญ่มาก 8-10 คน คนที่เก่งกว่า เขาก็ไปลิ่วๆ
ไอ้เรารึก็ตามเขาไม่ทัน ได้แต่อ้าปากค้าง เลยย้ายกลับมาเรียนที่ inlingua เหมือนเดิมค่ะ
ลองไปติดต่อดูนะคะ อยู่ใกล้บานฮอป สถานีรถไฟ เมืองทูน เลยค่ะ
น่าจะได้เริ่มเรียน ประมาณปลายเดือน กรกฎาคมนะ รอให้กลุ่มเราเรียนจบก่อน :'(  :-*
ปล.เพิ่งมาจากเมืองไทยหรอคะ ???
:) ;) :D ;D

Quote from: superpp on July 09, 2011, 10:15:37 AM
ขอบคุณนะคะคุณ naddyswiss แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ไปเหยียบสวิสเลยค่ะ ถามไว้ก่อน เพราะไปถึงก็จะลงเรียนเลยหน่ะค่ะ