สวิสแอร์ได้น้ำหนักกี่กิโลคะ

Previous topic - Next topic

น้ำ

สวัสดีคะ
          รบกวนสอบถามเพื่อนๆพี่หน่อยคะว่าเราสามารถนำสิ่งของไปด้วยได้กี่กิโลคะ กับสายการบินสวิสแอร์คะ?  และนำติดตัวได้กี่กิโลคะมีใครพอทราบบ้างคะ?
 คือน้ำจะบิน ปีใหม่นี้คะ บินจากสิวสถึงกรุงเทพคะ   กรุณาช่วยแนะนำด้วยคะ  แล้วเราสามารถซื้อเหล้าในสนามบินได้กี่ขวดคะ? อยู่ที่สนามบินที่สวิสหรืสนามบินที่ไทยถูกคะ? ช่วยแนะนำด้วยคะ
 ขอบคุณล่วงหน้าคะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0120 ห้อง stories_life (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

ตุ้ม

ชั้น Economic 20 Kg และชั้น Business 30 Kg  สำหรับเชคอิน  ส่วนกระเป๋าติดตัวนั้นได้ 8 กิโลกรัมค่ะ  เหล้าบุหรี่ซื้อที่สนามบินเมืองไทยถูกกว่าสนามบินของสวิสฯหรือบนครื่องค่ะ  อีกทั้งไม่ต้องหอบให้หนักอีกดัวย  จะซื้อได้เมื่อถึงสนามบินที่กรุงเทพฯแล้วในบริเวณก่อนตรวจหนังสือเดินทางและยังมีร้านเล็กๆหลังจากรับกระเป๋าเดินทางแล้วในบริเวณเขตุเฉพาะผู้โดยสารอีก

น้ำ

สวัดดีคะคุณตุ้ม
                 ขอบคุณมากนะคะที่มาตอบให้คะ